Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
anh em OS chú ý đoạn NTMK, em đi NTMK từ Tao Đàn đến Huyền Trân Công Chúa vào lane bên trái ngoài cùng vừa bị bắt vì đó là 2 chiều, em cứ tưởng NTMK qua Trương Định là 1 chiều, kết quả là 2 chú lính đội 2 tóm, bị phạt 90 tại chỗ, nghe nói lỗi này là phạt nhẹ nhất, không biết bác nào có kinh nghiệm chỉ thêm, em mang về 1 biên lai phạt và 9 tờ hóa đơn in sẵn 10k/tờ. Lần đầu tiên em đóng phạt trực tiếp nên chẳng biết là đúng mực, under or over limit.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: Các bác đi Ng T Minh Khai từ Tao Đàn đến Huyền Trân Công Chúa

Bác chẳng chịu nhìn xuống đường, nó có vẽ mũi tên ngược chiều lại mà bác. Từ HTCC đến tận CMT8 là 2 chiều lâu rồi nhưng xe hơi chỉ cho quẹo từ TĐ ra NTMK thôi, còn khúc từ HTCC xe hợi mà chạy ngược lại là tèo.:D

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

đoạn đó bác bị phạt là đúng rồi bác, chú ý nhìn xuống lane đg bác ạh..nhưng lấn lane mà phạt 90k thì e thấy hơi lạ...

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Cái này có lâu rồi nhưng các bác tài không chú ý, bị dính hoài à ;):D

Hạng C
13/2/08
557
11
18

không biết trong nội dung biên bản xxx ghi gì vậy Bác?
Trích đoạn: khanglambo

đoạn đó bác bị phạt là đúng rồi bác, chú ý nhìn xuống lane đg bác ạh..nhưng lấn lane mà phạt 90k thì e thấy hơi lạ...

Hạng C
29/5/08
961
8
18
49
SGN

Đường Sài gòn dạo này lái xe phải tập quan sát thật kỹ. Phân luồng, phân tuyến lại lung tung, chủ quan là dính ngay!:mad:

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

cái đó lâu lắm ùi bác ơi, nhiều bác vượt ẩu chạy hẳn qua đường bên đó để vượt. mà cái này fải do là ẩu chứ sao ko biết đc. hướng từ CMT8 xuống thì cũng đang 2 chiều,thì bắt buộc fải đi đúng lane rồi, tự dưng thấy lane trống nghĩ đường 1 chiều rồi lạng qua. đi đường thấy nghi nghi thì fải chú ý nhìn biển báo hay hướng mũi tên trên đường chứ bác.
mà fạt vậy là tốt cho bác á, chú fạt bác tội đi ngược chiều hay chạy sai lane cũng fải trên 300k

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Có thể bác bị phạt vì vô tình, nhưng em cho phần lớn chạy ngược chiều ở lane ấy là cố ý. Các ký hiệu như vạch liền, mũi tên trên đường đều rõ ràng, không thể nói là không thấy được. Em ngày nào cũng đi qua đoạn đó và thường bị vượt kiẻu như vậy.

Guest
18/12/07
174
60
28
Thanh pho Ho Chi Minh

bác tài này vừa chạy vừa làm chuyện riêng nên không thấy mấy mũi tên to đùng dưới mặt đường.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

nội em đi đường Cộng Hòa về Trường Chinh mà mỗi lần đến ngã 3 hay 4 đều lạng ra lạng vào 2 lane liên tục ! :D:D theo mũi tên kẻ dưới đường, nếu không dễ bị bùm lắm