Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Nếu các bác định mua của HMV thì không cần lưu tâm. Thông tin này chỉ dành cho các bác định mua trực tiếp từ Hàn Quốc:
- Model SLX Hi-Delux full option tiêu chuẩn khí thải của xe đã đạt Euro4 chưa thực sự cần thiết ở VN, nên các bác chỉ cần mua loại SLX Delux trở xuống là ok, thậm chí MLX cũng được. Lí do: mua SLX Hi-Delux có cái sướng là tiện nghi đầy đủ hơn SLX Delux Side Curtain Air Bag, Self Levelizer, Smart Key System, Speed inductive P/S, Safety Sunroof.... và hơn 1 số thứ khác nhưng vì đạt tiêu chuẩn Euro4 rồi nên có hiện tượng trung hoà khí thải. Xe chạy trên dưới 400km sẽ có hiện tượng xả khói trắng (lúc đầu tương đối nhiều) khoảng trên 10 phút. Nguyên nhân: trong hệ thống ống xả có bộ lưu lại các chất độc hại chưa đốt hết(lưu huỳnh...)đến lúc đầy sẽ bị đốt-> khói trắng. ưu điểm: môi trường sẽ không bị ảnh hướng nhưng nhược điểm là các xe, người đang lưu thông cùng phát hoảng hoặc... hình ảnh SF không được thiện cảm lúc đó...
* Cách khắc phục theo 01 chuyên gia của HMV có thể chuyển đổi về Euro 3, hình như phải thay ECU...chi phí 1.500 USD.
* Cá nhân tôi lúc đầu hơi bực mình một chút nhưng nay thì quen rồi, và hình như khói cũng không nhiều như trước (hay là tự động thích nghi:D).
...............

• Like
Reactions: hatrantt
Tập Lái
7/9/07
37
0
0
0913000013
RE: Các bác định mua SF máy dầu lưu ý!

Ùi, kệ thiên hạ bác à, mình đang làm việc tốt, đâu cần người khác phải "ghi công", "lương tâm" trong sạch là OK rùi! :D

Hạng B2
25/6/07
443
0
16
bravebang.blogspot.com

CHo em hỏi các bác SFC xíu ạh...ISUZU quảng cáo là sử dụng động cơ dầu Super Commonrail tiên tiến cho chiếc ISUZU D-MAX mới, hiệu suất động cơ tăng 5%, tiết kiệm nhiên liệu 25% .. thấy kool wa trời, ko biết so sánh với động cơ Commonrail CRDi của Huyndai thì thế nào các bác nhỉ.??

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: GENERALS

CHo em hỏi các bác SFC xíu ạh...ISUZU quảng cáo là sử dụng động cơ dầu Super Commonrail tiên tiến cho chiếc ISUZU D-MAX mới, hiệu suất động cơ tăng 5%, tiết kiệm nhiên liệu 25% .. thấy kool wa trời, ko biết so sánh với động cơ Commonrail CRDi của Huyndai thì thế nào các bác nhỉ.??
Cái này chắc ko ai chắc chăn 100% đâu bác ợ .Theo em bác cứ test cả 2 em , em nào chạy êm hơn , khỏa hơn , tiết kiệm nhiên liệu hơn thì quất thôi...Quảng cáo chỉ là quáng cáo !!