Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Các bác dự đoán giá của Honda CR-V 7 chỗ là bao nhiêu? Xe sẽ giao trước Tết ta

Đã qua 2018 mà Honda Việt Nam vẫn chưa báo giá chính thức cho mẫu xe CR-V 7 chỗ đang được rất nhiều người chờ đợi. Theo một số thông tin hiện tại thì xe đã có mặt ở đại lý và có thể giao cho khách hàng trước Tết Mậu Tuất. Cái giá dự kiến dưới 1,1 tỷ đồng cho bản cao nhất là căn cứ duy nhất để khách hàng có thể ước tính về chi phí phải bỏ ra để sở hữu CR-V 7 chỗ. Không biết có bác nào trên OtoSaigon đã đặt cọc em nó chưa? Và mời các bác dự đoán giá của mẫu xe này, liệu nó có thấp hơn 1,1 tỷ?[pagebreak][/pagebreak]

Honda CR-V 7 chỗ dự kiến sẽ tạo nên một cú hích cho phân khúc SUV 5+2 vốn đang được nhiều gia đình quan tâm vì lý do đi được 7 người. Hiện tại các đối thủ như Nissan X-Trail hay Mitsubishi Outlander cũng đang có các định hướng cạnh tranh gắt gao để tranh giành thị phần.

Honda CR-V 7 chỗ được nhập nguyên chiếc từ Thái Lan và sẽ phân phối trong nước với 3 phiên bản L, G và E. Hàng ghế thứ 3 của CR-V 7 chỗ thực sự chỉ phù hợp với trẻ em hoặc nếu cho người lớn ngồi thì đi những hành trình ngắn mà thôi. So với hàng ghế 3 trên Nissan X-Trail thì cũng tương đương, chỉ tốt hơn ở phần sàn để chân một chút.

Honda trang bị cho CR-V 7 chỗ khối động cơ 1.5L VTEC TURBO, công suất 188 mã lực tại 5.600 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 240 Nm tại 2.000-5.000 vòng/phút. Xe sử dụng hộp số tự động vô cấp CVT.

Giá bán chính thức của Honda CR-V 7 chỗ có lẽ sẽ được công bố trong 1-2 tuần tới. Và em mạnh dạn dự đoán giá bản cao nhất của em nó là 1,099 tỷ đồng; đúng dưới 1,1 tỷ luôn nhé. Còn các bác thì sao?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: super7series
Tập Lái
20/4/17
8
1
3
44
trong này có bác sale Honda nào inbox em tình hình như thế nào cái nha. Thanks

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Nó trên khả năng của tôi. Tôi tính mua xe 7 chỗ tầm dưới 1 tỷ.
có lẽ ford everest ambiente, ford ranger, outlander bản ráp, hyundai santafe xăng thường, kia sorento là lựa chọn hợp lý hơn so với việc honda crv quá đắt.
option ko có gì nổi trội, xe rất nhỏ, động cơ CVT, nhưng giá thì... quá chát. Thật lòng ko biết nếu thuế nk ko giảm thì crv bán đc cho ai. Haiz...hãng ăn quá dày, nghĩ sao thuế tiêu thụ đặc biệt chỉ là 30% và thuế nk =0, nhưng giá thì vẫn trên trời, còn hơn cả xe fortuner thuế nk=30% và thuế ttđb 45% nữa.
thuế fortuner 75%, giá 1.149tr
thue crv 30% giá 1 tỷ 1.
outlander 7 chỗ, bản 2.4cvt, option nhiều hơn, nhập nguyên chiếc nhật, thuế ttđb 45%(cao hơn crv) giá cũng ko chát hơn con này.haizz đó là thuế nhập khẩu 40% nữa đó. Nhập nhaajt thuế vẫn 40% thì pải.
haha. Xe crv có gì đó sang vậy sao? Có gì đó chất mà tôi ko biết hả trời??

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
sáng là em thấy đọc được bài báo nói trên 1ty1 bản cao nhất rồi đó...những người chờ qua 2018 mua xe rất đông cộng với nhu cầu mua trước tết nên hãng nắm được nhu cầu đó đang "hơi" ép giá :D

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Honda đã ra tay thì không có giá nào gọi là rẻ, lại thêm đợt này 7 chỗ nữa.
Chốt 989-1069-1189