Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Em có thằng em nó bị viêm gan B, sau khi xét nghiệm ở BV Chợ Rẫy cho thấy, nó mang vi trùng và men gan khá cao. Bác sĩ đa khoa trong BV Chợ Rẫy đã cho thuốc uống rồi...

Nhưng em k yên tâm lắm, vì đây không phải là bác sĩ chuyên khoa gan mật

Vì thế em nhờ các bác giúp chỉ em ở SG mình, bác sĩ nào tốt về việc đều trị viêm gan B, để em đưa thằng em đi điều trị cho yên tâm

Em cảm ơn ah...

Hạng B1
1/4/10
67
0
0
Chào bác
Bác có thể tới BS Nguyễn Thế Hùng, 317 Lê Đại Hành, P.13, Q.11 từ 4h30-8h mỗi tối.
Chúc em bác lành bệnh

Hạng B2
11/8/11
111
10
18
Bác nobita có thể tìm BS Phan Trí Tín ở PK Đa khoa Việt Mỹ - Bình Thạnh

Ông này là thành viên Hiệp hội Gan châu Á. Chuyên trị viêm gan B và C. Khám và tư vấn rất tận tình.
Giá cũng rẻ. chừng 60-70 nghìn 1 lần khám.

Một người nhà của mình được giới thiệu khi phát hiện viêm gan B tại Family practice sang, kết quả rất tốt

Tập Lái
1/2/16
4
0
1
33
chào mọi người!
e là thành viên mới, xin hỏi về kinh nghiệm điều trị viêm gan C
1.vấn đề thứ nhất, sovaldi-sofosbuvir là loại thuốc mới nhất điiều trị viêm gan C rất hiệu quả và đạt SVR cao, các anh các chị nào có kiến thức về biệt dược này làm ơn có thể giúp em với được không ạ (SOVALDI_(HEPCINAT, MYHEPL, ...) PHIÊN BẢN RẺ TIỀN CỦA HAVONI DO 1 TRONG 6 CTY CỦA ẤN ĐỘ ĐƯỢC GILEAD NHƯỢNG QUYỀN SẢN XUẤT)
người thân của em bị viêm gan C, với mong muốn chữa bệnh bằng thuốc mới (vì em tìm hiểu thấy điều trị bằng peginterferon gây nhiều phản ứng phụ.
2.vấn đề thứ hai: các bác đã có ai từng khám hoặc chữa bệnh tại PHÒNG KHÁM GAN MẬT SÀI GÒN 31-32 PHẠM HỮU CHÍ, P12,Q5,tp HCM, không ạ cho em xin ý kiến, (có bsi Trung đọc ở một số diễn đàn mọi người bảo chữa viêm gan C cũng hay lắm, với giáo sư Phạm Hoàng Phiệt chuyên gia về gan mật)
bác nào có chút kiến thức LÀM ƠN giúp em với ạ, em đang lo lắm vì xét nghiệm định lượng HCV_rRNA virus đang tăng rất nhanh ạ
mong được mọi người giúp đỡ, cảm ơn mọi người đã đọc

Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Em viêm gan B mạn tính , điều trị tại BV Nhiệt đới, bằng BHYT cho nó rẻ. Dược hơn 1 năm, tiến triển từ 22 triệu con giảm < 2 K con, giờ là âm tính luôn rồi.

Hạng B1
5/7/11
76
37
18
Em có thằng em nó bị viêm gan B, sau khi xét nghiệm ở BV Chợ Rẫy cho thấy, nó mang vi trùng và men gan khá cao. Bác sĩ đa khoa trong BV Chợ Rẫy đã cho thuốc uống rồi...

Nhưng em k yên tâm lắm, vì đây không phải là bác sĩ chuyên khoa gan mật

Vì thế em nhờ các bác giúp chỉ em ở SG mình, bác sĩ nào tốt về việc đều trị viêm gan B, để em đưa thằng em đi điều trị cho yên tâm

Em cảm ơn ah...
Bác qua BV Nhệt đới làm một số xn sau: DNA virus (số lượng virus), SGOT, SGPT (men gan) , HbSAG (kháng nguyên vỏ), HBeAG (kháng nguyên lõi virus) rồii mới đánh giá được tình trạng bệnh các Bs sẽ điều trị, bác ráng điều trị sẽ khỏi nhưng kiên trì và tốn kém lắm vì thuốc đắt tiền.

Tập Lái
1/2/16
4
0
1
33
mọi người giúp em với ạ, càng sớm còn tốt, vì virus đang phát triển nhanh, từng ngày từng ngày e như ngồi trên đống lửa, lo lắng và lo lắng. check mail liên tục mà không thấy thông báo từ diễn đàn
chào mọi người!
e là thành viên mới, xin hỏi về kinh nghiệm điều trị viêm gan C
1.vấn đề thứ nhất, sovaldi-sofosbuvir là loại thuốc mới nhất điiều trị viêm gan C rất hiệu quả và đạt SVR cao, các anh các chị nào có kiến thức về biệt dược này làm ơn có thể giúp em với được không ạ (SOVALDI_(HEPCINAT, MYHEPL, ...) PHIÊN BẢN RẺ TIỀN CỦA HAVONI DO 1 TRONG 6 CTY CỦA ẤN ĐỘ ĐƯỢC GILEAD NHƯỢNG QUYỀN SẢN XUẤT)
người thân của em bị viêm gan C, với mong muốn chữa bệnh bằng thuốc mới (vì em tìm hiểu thấy điều trị bằng peginterferon gây nhiều phản ứng phụ.
2.vấn đề thứ hai: các bác đã có ai từng khám hoặc chữa bệnh tại PHÒNG KHÁM GAN MẬT SÀI GÒN 31-32 PHẠM HỮU CHÍ, P12,Q5,tp HCM, không ạ cho em xin ý kiến, (có bsi Trung đọc ở một số diễn đàn mọi người bảo chữa viêm gan C cũng hay lắm, với giáo sư Phạm Hoàng Phiệt chuyên gia về gan mật)
bác nào có chút kiến thức LÀM ƠN giúp em với ạ, em đang lo lắm vì xét nghiệm định lượng HCV_rRNA virus đang tăng rất nhanh ạ
mong được mọi người giúp đỡ, cảm ơn mọi người đã đọc​

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.342
113
Hai BV uy tín vè bệnh gan ĐH YD, và Nhiẹt đới.
BS thì Phạm Hữu Chí hay Trương Bá Trung, rất giỏi.