Hạng B2
20/6/09
165
1
36
Chốt cửa bên ghế  lái xe em cách đây mấy ngày không đóng mở được, mỗi lần ra vào xe chỉ qua cửa ghế phải. Bác nào đã bị trường hợp này, thay thế phụ tùng hay sửa chữa ở đâu góp ý giúp em. Xe em mazda premacy. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
cái này thì không ngieemj trọng lém bác ợ! ghé chổ nào quen bác bảo họ mở tapi của ra là sẽ có kết quả và phương pháp khác phục. nên đến chổ quen\, hoặc chổ uy tin để khỏi bị "thợ hoạ sỹ" vẻ vời bác nha!
thân!

Hạng B2
20/6/09
165
1
36
Thợ đã tháo ra kiểm tra, bộ phận điện nhận tín hiệu từ remote có một bánh răng nhựa đã mòn, nên xảy ra tình trạng này. Có cách nào tán lại bánh răng này không ah, nếu thay thế (em nghe nói là luôn cả cụm + khóa cửa) thì thay ở đâu được các bác.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
nếu nhiều thóc quá thì bác nên bảo họ thay bánh răng cho bác thui. nhưng xe bác là xe j?? đời nào? thì mới biết cách khắc phục bác ui!
thân!

Hạng B2
20/6/09
165
1
36
Der Fahrer nói:
Ra chỗ thợ phay , lấy cục thau rồi đưa cái cũ họ phay cho cái mới dùng mãn đời .
Nhựa nó nhẹ, nếu tiện thau, phải thay luôn lò xo hả bác, em nghe nói bộ mới khoảng 4.5tr; order hàng 3 tháng mới nản chứ?

Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
Der Fahrer nói:
Ra chỗ thợ phay , lấy cục thau rồi đưa cái cũ họ phay cho cái mới dùng mãn đời .

Bac theo ý bác này là ok. Thau nhẹ và bền, bác chủ sài đến khi e nó về hưu cũng không hư

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Xe  em laser 03 cũng vừa bị 2 cánh cửa bên tài chốt khóa cửa tự nhiên rất nặng không thể sử dụng chìa để khóa cửa được (mở bình thường), phải dùng tay ấn thật mạnh nó mới xuống (2 cánh bên phụ bình thường) Kiểm tra cầu chì thấy còn OK, mới tháo ra thấy có dây điện và các chốt lung tung và rất khó mở, gắn lại lên đây hỏi mấy bác mai làm tiếp. Không biết nó bị cái gì đây? Có bác nào bị vụ nầy chưa giúp em với. cần kiểm tra những gì? em cám ơn.

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
bác cứ ra gara , họ tháo tappy cửa ra , em đoán có thể tuột dây cáp thôi , chứ không có hư hỏng gì đâu.