Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
Các bác cho em kể khổ với: xe nhà em M6 -2005 vừa rồi em cho vào garage bảo dưỡng tay lái vì cảm giác nặng , thợ loay hoay thế nào làm đứt cáp túi khí , trong đó có cả dây còi xe. Bây giờ đèn túi khí nháy lia lịa, còi không kêu. Hôm trước thợ cũng tháo ra hàn lại nhưng không ăn thua, còi kêu mấy ngày lại tắt ngóm. Các bác bảo có nên hàn nữa không ạ? Có nên thay hộp cáp xoắn mới không ạ? thay thì mua ở đâu, giá cả bác nào bíêt chỉ cho em với. Em đa tạ các bác nhiều nhiều!
Hôm trước thợ tháo ra em thấy nó trông thế này ạ:

Nhân tiện cho em hỏi luôn bác nào có dư bán logo mâm xe không? M6 nhà em bị kẻ gian cậy mất 1 cái ở bánh trước bên phụ giờ phải thay cái logo trơn vào đi đỡ, trông nhếch nhác lắm huhu ?!?!?

Cái logo cánh chim ở giữa bánh thế này đây ạ. Bác nào có để lại em với!

Hạng D
18/5/11
2.724
3
38
Em cũng mới mua 4 logo xe Ford của e, chỉ 100 ngàn ah
Bác ra chổ nào bác bánh mâm thì có bán đầy ( bác nhớ chụp hình e nó nghe)

Tập Lái
22/9/10
17
0
1
Hi bác!
Xe em cũng Mazda6 và cũng từng bị đứt cáp như của bác khi em tháo Volang lắp cái Audio Control.
Bác gọi cho Nam - 0988778180, đã từng hàn lại cáp thành công cho em mới hồi đầu năm.
Còn nếu cầu kỳ, bác lục lại trong Link này có đề cập đến cái Coil ấy, taobao bán cũng rẻ chỉ trên 100 tệ

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
silverhair117 nói:
Hi bác!
Xe em cũng Mazda6 và cũng từng bị đứt cáp như của bác khi em tháo Volang lắp cái Audio Control.
Bác gọi cho Nam - 0988778180, đã từng hàn lại cáp thành công cho em mới hồi đầu năm.
Còn nếu cầu kỳ, bác lục lại trong Link này có đề cập đến cái Coil ấy, taobao bán cũng rẻ chỉ trên 100 tệ
em cảm ơn bác nhiều nhé, thế hàn cáp xong từ đó đến nay có bị đèn túi khí nhấp nháy nữa không ạ? M6 nhà em lúc đầu hàn xong thì còi kêu bình thường, túi khí thì lúc đầu tắt sau đó khoảng 1 phút thì bắt đầu nhấp nháy, độ 3 chu kỳ, mỗi chu kỳ nháy 8-9 lần sau đó thì sáng hẳn luôn. Em định kệ cha nó cứ thế chạy nhưng ngặt cái bây giờ còi nó cũng chả thèm kêu luôn, cáp nó đứt hẳn bên trong luôn rồi. Chiều nay có bác báo giá em 2,6 triệu/ cáp. Em đang tham khảo thêm không biết giá này đã chuẩn chưa các bác nhỉ? Bác thông cảm em nhé, em gà mờ nên cứ hỏi quanh thế cho nó yên chí.
Nhà em ở Buôn Ma Thuột nên hơi vất vả cái khỏan mua phụ tùng này.
@ bác linhoto: em hỏi hết các hàng bán mâm ở BMT rồi không có bác ạ, các loại Toy Ford Kia Huyndai DW .v.v... thì nhiều riêng Mazda thì hiếm quá ... bác xem có hàng nào bán chuyển khỏan chuyển hàng không chỉ em với.

Tập Lái
16/2/11
31
0
0
pác cho em hỏi, em xài M6 2003 tính gắn thêm audio control mà kg biết mua ở đâu, pác chỉ dùm em với.thanks

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
HeovangM6 nói:
pác cho em hỏi, em xài M6 2003 tính gắn thêm audio control mà kg biết mua ở đâu, pác chỉ dùm em với.thanks
Bác chỉ cho bác heovang đi kìa???! Xe nhà em chưa gắn nên em không biết!

Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
Vụ cable túi khí đem hàn lại thì làm sao biết nó còn hoạt động được hay không ta??? ghê quá

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
MGconstruction nói:
Vụ cable túi khí đem hàn lại thì làm sao biết nó còn hoạt động được hay không ta??? ghê quá
Em cũng không yên tâm nên muốn mua cáp mới luôn.

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
Vụ tay lái nặng làm sao mà đức cáp luôn vậy ta......nguy hiểm lắm bác,thay luôn nhé
Xe em hôm trước thấy tay lái hơi nặng đi trong phố ko thích ....nên em chạy ra Quang Vũ ADV thay thước lái mới...em ko rõ lám thước của hảng nào mà bây giờ tay lái xe em nhẹ như lông hồng:D...cở camry bác ah.Đi trong phố lái 1 tay ,1 tay sài điện thoại vô tư

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
Auto room nói:
Vụ tay lái nặng làm sao mà đức cáp luôn vậy ta......nguy hiểm lắm bác,thay luôn nhé
Xe em hôm trước thấy tay lái hơi nặng đi trong phố ko thích ....nên em chạy ra Quang Vũ ADV thay thước lái mới...em ko rõ lám thước của hảng nào mà bây giờ tay lái xe em nhẹ như lông hồng:D...cở camry bác ah.Đi trong phố lái 1 tay ,1 tay sài điện thoại vô tư
Bác làm thước lái tốn bao nhiêu vậy? nếu ngon thế chắc em cũng làm theo bác đi trong phố cho sướng. M6 cái gì cũng ngon mỗi tội chân côn và tay lái hơi nặng, bác nào chân yếu tay mềm chắc không thích. Còn cáp thì chắc em thay mới thôi, không biết ở ADV có bán không nhỉ?