Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Em cũng không rõ đăng ở đây có đúng không , nếu sai nhờ Mod chuyển giúp
Tình hình là thứ 6 tuần sau (11/9) em đưa vợ cả đi Đà nẵng nhân kỷ niệm 15 năm ngày giập mật:D
Các bác cho em hỏi ở Đà nẵng thì ăn uống ở đâu thì được , và tối thì nên đi đâu ?
Cám ơn các bác nhiều

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Nếu mà giập mật thì tối cứ ở ksạn là đẹp bác ợ
, vừa ý nghĩa mà bà cả cũng vui, hehe.

Nếu bác chưa đặt ksạn mà thích vui vẻ nhộn nhịp thì nên đặt ksạn nào đó ở bên sông Hàn, cửa sổ quay ra sông để đêm có thể ngắm cầu sông Hàn quay. Còn nếu bác muốn kiểu nghỉ ngơi thư giãn thì nên ra ngoài biển Mỹ Khê hoặc vào mấy resort. Ở đó thì yên tĩnh, thư giãn nhưng hơi buồn.

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Dạ KS thì em đặt ở Furama rồi , bây giờ cần tìm chỗ đi ăn uống thôi.
Hic , em giập mật 15 năm rồi , bây giờ mà còn ở KS thì chắc chết bác ạ

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
Sáng : Dạo phố cổ Hội an, chiều: Leo đỉnh Bà nà, Tối: Bar SevenTeen, Khuya: Thời khắc lãn mạn !

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
@bác songhan : thanh sờ kiu bác.Ngoài bar SevenTeen còn có chỗ nào nữa không bác ?Em ở hai tối , chả lẽ tối nào cũng SevenTeen :D
Thêm cái nữa là ở Đà năng nên ăn trưa , ăn tối ở đâu ạ ? Tiêu chí là ngon , quán lịch sự 1 tí , không quá đắt.Em có nghe giới thiệu hải sản bà Thôi , nhưng hình như đóng cửa rồi ?

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
td858691 nói:
@bác songhan : thanh sờ kiu bác.Ngoài bar SevenTeen còn có chỗ nào nữa không bác ?Em ở hai tối , chả lẽ tối nào cũng SevenTeen :D
Thêm cái nữa là ở Đà năng nên ăn trưa , ăn tối ở đâu ạ ? Tiêu chí là ngon , quán lịch sự 1 tí , không quá đắt.Em có nghe giới thiệu hải sản bà Thôi , nhưng hình như đóng cửa rồi ?

Tối đưa bà xã đi ăn hải sản Mỹ Hạnh, đường biển Sơn Trà Điện Ngọc đi bác :)
Bà Thôi vẫn còn hoạt động, chỗ ngồi trên lầu ok, đường Lê Đình Dương bác ạ.
Ăn trưa có thể ăn cơm niêu ở đường Nguyễn Tri Phương, đầu cổng sân bay. Quán Nhà đỏ hay 3 cá bống gì cũng được.
Bác xem thêm ở đây nhé:
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1351830.aspx[/link]

Tập Lái
10/4/06
12
0
1
@td858691
Bác đã giập mật 15 năm thì em đề nghị Bác như sau (có thể gu của Bác giống em):
Giải trí Buổi tối : Bác có thể đi cà phê nghe nhạc nhẹ (nhạc sống) tại Hợp phố 150 Lê Đinh Lý hoặc Hawaii 15 Trần quí cáp hoặc Lamp light Classic Piano 30 Ngô gia tự.

Ăn uống buổi tối: Hải sản thì các quán gần biển Phạm văn đồng kiểu như Mỹ hạnh (giành cho khách du lịch) hoặc đường 2 tháng 9. Nhưng nếu Bác thích dân dã tức là ăn ở những chỗ mà xe ô tô biển 43 họ hay ăn thì Bác đến quán Hùng mập hoặc Hoa tư hoặc quán Luyện (bảo đảm ngon bổ rẻ)

Buổi trưa : quán trần (gu Đà nẵng) nhà hàng Kim đô (gu sài gòn) đường trần phú, Ba cá bống (gu Hà nội) đường nguyễn tri phương

Bác cứ việc gọi taixi mailinh họ biết hết các điạ chỉ nổi tiếng. Tạm thời thông bác thế nhé, chúc bác vui vẻ ở cái thành phố không bị kẹt xe tắc đường này

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
An Hải sản thì vào For U vì chỗ này có khu vực ngồi phía ngoài thoáng mát (trời mấy hôm nay cũng đẹp tha hồ vừa ăn vừa ngắm biển).
Tối bác cafe ngắm sông Hàn thì vào Green Plaza ở Bạch Đằng.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Cám ơn các bác , em đã về vào ngày 13/9.Tóm tắt thế này :
- Ra đến ĐN và nhận phòng xong khoảng 14h , nghỉ 1 tý em phi đi Bà nà luôn.Sai lầm thứ nhất : Cáp treo Bà nà hóa ra không chạy suốt mà có giờ , vì thế em phải chờ đến 17h mới bắt đầu đi lên , đến nơi thì tối mất nên chả nhìn thấy gì nữa:DLần sau phải canh giờ để lên đến nơi k5p giờ cáp treo lúc 3h chiều.
-Tối : từ Bà Nà em chạy thẳng về Mỹ Hạnh , ăn uống được , giá cả hợp lý.Chỉ mỗi tội hình như các bác ĐN đi ngủ sớm , em về đến nơi khoảng hơn 8h tối , ăn xong nhìn lại thấy còn mỗi mình em:p
- Ngày hôm sau : Sáng chạy qua dự khai trương showroom của thằng bạn - cái này là ngoài CT , em ra đến nơi mới biết nó từ SGN ra mở ở ĐN.Sau đó đi Hội An đến chiều , đi mỏi cả cẳng.Sai lầm thứ 2 , thấy thằng bạn em bảo phải đi buổi tối mới thấy đẹp vì các nhà sẽ thắp đèn lồng lên.
-Chiều về KS và cả ngày hôm sau tắm biển , tối ăn ở quán Trần dưới chân cầu quay.Không thấy món thịt của các bác có 2 đầu mỡ đâu cả , trông vẫn giống thịt các nơi khác , chắc tại quán đông quá sản xuất không kịp:D.Nói chung ăn được , giá siêu rẻ , 2 vợ chống ăn bánh tráng thịt luộc ( 1 suất ăn chung) , bánh bèo ( cũng 1 suất ăn chung) , 1 mì quảng , 1 bún mắm , 1 chai ken và 1 sođa chanh hết 115K VNĐ
- Đêm xuống quán bả KS , có đúng 4 chú khoai tây công với em ( bà cả không chịu xuống).Ngồi được khoảng 15' thì còn lại mỗi mình em và 2 nhân viên quán bả , 1 ban nhạc sống khoảng 5-6 người:)
Nói chung theo em thì Đà nẵng đẹp , hiền hòa ( không chắc lắm tại vì KS em ở tít ngoài ngoại ô ĐN) , mỗi tội đi ngủ sớm quá.Hôm ăn tối ở Trần xong , em ghé thăm bà bạn cụ già em 1 tý , định đi chơi nhưng thấy gần 9h , sợ đến quán cafe vừa lúc đóng cửa nên đành quay về KS.
Lần này em đi kỷ niệm 15 năm ngày cưới nên chủ yếu tập trung hâm nóng lại cái món đồ nguội , lần sau đi 1 mình sẽ thử tìm hiểu các cái khác:D

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Đà nẵng thì ko sầm uất như SG rồi. Cũng như các tỉnh thành khác thôi.
Có lần đi nhậu, chả nhớ quán nào nữa, khúc đường Quang trung thì phải. Quán bình dân thôi, nhưng các em tiếp thị bia thì nhiều lắm, vì hãng nào cũng tiếp thị. Mà tiếp thị ko như SG, mà ôm cổ bá vai nha. Thấy lạ lạ.
Còn vào bả hay vũ trường thì ko được đông vui lắm, vay tại ko đúng ngày

Status
Không mở trả lời sau này.