Tập Lái
13/4/08
47
36
18
Các bác ơi, nhà em mới cưới vợ Accent trắng tinh khôi, hic vì mới và e chẳng có kinh nghiệm trong chuyệng xe cộ mà lại muốn nâng cấp cái màn hình với camera lùi, bác sale bên hãng kêu giá cả bộ 15 triệu cho màn hình và camera lùi hồng ngoại. Các bác cho e vài lời khuyên với ạ.

Ngoài ra xe mới còn cần phải làm không gì vậy các bacs nhỉ, thứ 3 này là em đưa e nó về rinh rồi, các bác giúp e với nhé, e cám ơn các bác nhiều ạ.
E ơ HN ạ

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
thật ra bác nên biết về điều này, khi bác lắp DVD thì âm thanh sẽ nghe không hay bằng xe đầu CD-MP3 lúc zin. còn nếu bác vẫn thích xem DVD thì lắp thôi. còn vụ Camera thì nói thật cũng không cần lắm đâu bác,bác chạy tầm tối đa 1 tháng (cái nay là tính lái mới luôn ấy) là bác quen xe rồi nên cũng không cần lắp đâu vì sẽ dư khi bác đã quen xe rồi. Vì Accent là xe nhập nên đường điện em nó rất phức tạp, bác hạn chế lắp cái gì liên quan tới điện nhé vì đồ điện mà bác hên xui thôi kể cả đồ hãng. mình nghĩ cần dán phim, lót sàn, thế là đủ rồi, nếu bác thich nghe nhạc thì lắp cho em nó cái amli thế là đủ.

Tập Lái
13/4/08
47
36
18
Em cám ơn bác Hyunhthanh, để em đi một thời gian thì suy nghĩ lắp sau vậy!

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
với lại khi bác đã quen xe rồi thì nhìn camera de còn khó và lâu hơn là mình tự cảm nhận mà lùi nữa, làm vậy khả năng lùi xe của bác sẽ không phát triển lắm đâu, đã mang tiếng là biết lái 4 bánh thì hầu như xe du lịch nào mình cũng có thhể lái được (dưới 9C thôi nhé bác), lỡ ai đó nhờ bác lùi giúp 1 chiếc xe mà xe họ không có camera thì bác sẽ lúng túng ngay khi điểm mù ở cảng sau xuất hiện.

còn vụ option thì thì đi 1 thời gian rồi những thứ nào bác cần lắp thì bác sẽ tự biết thôi chứ lắp trước làm gì dư mà tốn tiền, thời buổi bây giờ khó khăn mà bác hiii.

hôm nay bác chủ chắc sẽ hoành tráng lắm với vợ 2 phải không. chúc mừng bác nhé.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
huynhthanh nói:
thật ra bác nên biết về điều này, khi bác lắp DVD thì âm thanh sẽ nghe không hay bằng xe đầu CD-MP3 lúc zin. còn nếu bác vẫn thích xem DVD thì lắp thôi. còn vụ Camera thì nói thật cũng không cần lắm đâu bác,bác chạy tầm tối đa 1 tháng (cái nay là tính lái mới luôn ấy) là bác quen xe rồi nên cũng không cần lắp đâu vì sẽ dư khi bác đã quen xe rồi. Vì Accent là xe nhập nên đường điện em nó rất phức tạp, bác hạn chế lắp cái gì liên quan tới điện nhé vì đồ điện mà bác hên xui thôi kể cả đồ hãng. mình nghĩ cần dán phim, lót sàn, thế là đủ rồi, nếu bác thich nghe nhạc thì lắp cho em nó cái amli thế là đủ.
nếu bác lắp DVD hàng hiệu thì hay hơn nhiều nhé bác. Nó chỉ tệ hơn cái CD Zin khi bác gắn cái DVD theo xe TQ thôi ah. Nếu bác chơi DVD hàng hiệu như JVC, Alpine, Kenwood, Pioneer,... thì hay hơn nhiều ah

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
Undertaker. nói:
huynhthanh nói:
nếu bác lắp DVD hàng hiệu thì hay hơn nhiều nhé bác. Nó chỉ tệ hơn cái CD Zin khi bác gắn cái DVD theo xe TQ thôi ah. Nếu bác chơi DVD hàng hiệu như JVC, Alpine, Kenwood, Pioneer,... thì hay hơn nhiều ah
đã có khách lắp pioneer rồi nhưng âm thanh nghe không được trong và thanh như đầu CD bác ơi. Còn DVD loại tốt thì cũng gần 1000$ rồi hoặc có thể hơn nếu là hạng nặng. nếu lắp được cái đó thì chỉ có 2 từ để nói thôi đó là tuyệt vời.

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
Tiền nào của nấy bác ah ! Pioneer quan trọng là bác nào sản xuất, bjo hàng nhái tràn lan.

Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
Theo em nếu không có nhu cầu xem DVD thì cứ xài cái đầu CD zin vì chất lượng âm thanh tốt. Vụ camera thì bác có thể mua 1 cái Monitor để trên taplo là xem vô tư hoặc tiện hơn nữa là mua 1 cái Vietmap Papago có tích hợp chức năng Camera. Vừa có GPS vừa có Camera mà vẫn giữ được chất lượng âm thanh zin. Giá tầm 5-6 củ cho tất cả thôi.

Tập Lái
13/4/08
47
36
18
Em cám ơn tất cả các bác, hôm nay em đã nhận xe, nói chung cảm giác ban đầu có vợ bao giờ cũng tuyệt tuy hơi mệt mỏi phải ko ạ.
Em cũng nghe lời bác HuynhThanh là chưa lắp cái gì cả, và đi một thời gian sẽ tính tiếp. CD thì em ít dùng các bác ạ, chủ yếu sử dụng iPod thôi, không biết thay bộ DVD vào thì có ảnh hưởng đến iPod ko nữa! Nhưng vụ không lắp cảmera lùi e thấy các bác nói chuẩn, có lẽ e nên bớt bị phụ thuộc vào các thiết bị số.

Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
Bác để ý dùm mình , trong TP xe Bác hiện bao nhiu lít xăng/100Km nha. Xe mình chạy gần 5.000Km rồi mà vẫn 10,5L