Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Hôm nay bạn em sử dụng chiếc Camry mới mua đc hơn 1 tháng, xe vẫn sử dụng bình thường mà hôm nay nó báo nhiều lỗi quá. Hiện bạn em đang ở xa không ở gần chỗ nào để vào được hãng. Các bác chuẩn bệnh giúp em với, nếu phải vào hãng để kiểm tra thì với những lỗi này đi trên đường có nguy hiểm không? Thank các bác nhiều lắm.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.420
113
TFC
xaydungquocgia.com
Chắc do nâng hạ xe? Xe em cx5 hôm trước nâng lên xịt gầm xong báo lỗi tùm lum tè le, chạy vài vòng tự nhiên hết.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
aiza, bạn bác đã chạy nhieu xe chưa ạ. Coi chừng nhấn nút start mà chân khg đạp thắng thì có bao nhiêu đèn nó hiện lên hết

Tập Lái
3/11/13
16
11
3

Xe báo đèn check ABS, VSC và AFS
Theo ngu kiến của em thì 99,9% là bị chuột cắn 1 trong 4 dây cảm biến tốc độ bánh xe của hệ thống ABS/VSC.
Xe mới còn bảo hành bác nên vào hãng kiểm tra :(
Nếu chưa có điều kiện vào hãng, bác chịu khó:
+quan sát trong 4 lòng vè xem bị chuột cắn dây cảm biến nào rồi nối lại :)
+quan sát trong khoang động cơ xem có bị chuột cạp bó dây điện vào cụm chấp hành ABS/VSC không :)

Em múa rìu qua mắt thợ, thôi em dọt đây :) :)

Tập Lái
3/11/13
16
11
3
adco nói:
aiza, bạn bác đã chạy nhieu xe chưa ạ. Coi chừng nhấn nút start mà chân khg đạp thắng thì có bao nhiêu đèn nó hiện lên hết
Động cơ đang nổ máy mà bác ! em thấy tua máy khoảng 750RPM hay là mắt em bị làm sao :)

[/quote]

Hạng C
19/2/13
894
94
28
63
Chắc do các giắc cắm bị nước hơi ẩm vào gây dẫn điện cảm biến nên báo lỗi.
Cụ nên đi kiểm tra xem có phải do lỗi rò nước hệ thống điều hoà như dạo gần đây gây thu hồi 800.000 xe toy bên Mẽo ko.

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Cám ơn các bác đã tư vấn giúp em, đúng như bác luxury_truck nói, xe bị chuột cắn bó dây điều khiển trong khoang động cơ, đã xử lý xong. Trước nó đi Camry LE 2.4 để chỗ đó mãi, chả thấy con nào cắn thế mà xe mới về được chưa đầy tháng lại bị cắn. Chắc là xe chưa được rửa bằng vodka nên vậy :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
VuNinh nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn giúp em, đúng như bác luxury_truck nói, xe bị chuột cắn bó dây điều khiển trong khoang động cơ, đã xử lý xong. Trước nó đi Camry LE 2.4 để chỗ đó mãi, chả thấy con nào cắn thế mà xe mới về được chưa đầy tháng lại bị cắn. Chắc là xe chưa được rửa bằng vodka nên vậy :)
VuNinh nói:
Chúc mừng bạn bác đã tìm được bịnh.

Bác lưu ý nói bạn bác là: chuột nó khoái cái mùi của nó lắm, nếu không vệ sinh sạch sẽ, tìm biện pháp ngăn chặn là nó sẽ cắn nữa.

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Pinga nói:
VuNinh nói:
VuNinh nói:
Chúc mừng bạn bác đã tìm được bịnh.

Bác lưu ý nói bạn bác là: chuột nó khoái cái mùi của nó lắm, nếu không vệ sinh sạch sẽ, tìm biện pháp ngăn chặn là nó sẽ cắn nữa.
Cám ơn bác, em sẽ cảnh báo nó. Vụ này em cũng gặp lần đầu nên chịu. Mà nó bảo gara kiểm tra thì thấy xe nó không có miếng chắn gì đó vào khu vực đông cơ nên mới bị chuột chui vào căn. Các xe khác đều có. Liệu có phải Toy quên không lắp cho bạn em khong nhi?