Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Các bác giúp em với

Hạng B2
18/11/14
328
256
63
38
Quận 9
babyanhvu.com
Tình hình là do em tò mò không biết cái nắp màu xanh là cái gì nên đã vô tình tháo ra thì nghe tiếng gió xịt 1 cái kèm theo cái gì bay ra mà giờ em tìm vẩn chưa ra. Các bác thông dùm em cái ạ, em lo quá không biết có sao không. Các bác xem trong,hình em đính kèm ạ. em cám ơn rất nhiều ạ

Attachments

Hạng D
7/3/14
1.937
3.044
113
hình như là chỉnh gaz máy lạnh tiêu bác rồi .kiểm tra coi còn lạnh nhu trước không

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Cái này là nắp đậy van gas lạnh đường cao áp (dùng để kiểm tra áp thôi vì nắp có chữ H) còn một cái nữa dùng để sạc gas có chữ L. Bác tháo nắp ra mất thì thôi không sao nhưng bác nên ra cửa hàng gas ô tô xin cái khác lắp vào vì nếu để lâu ngày bụi sẽ đóng khắp chân ren van gas, sau này thợ sạc gas ẩu block lạnh dễ hư lắm.

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
cái nút đó để bơm ga máy lạnh bác ơi
:3dcuoi:
Cái này mà bơm gas gì bác, tư vấn cho anh em OS thì tư vấn tương đối chính xác một chút chứ phán bừa như bác thì có còn là chia sẽ kiến thức không!!!??? Trong hệ thống điều hòa không khí đường áp cao (Hight pressure) có áp suất rất cao ( từ 13- 17 bar) có khi hơn (là đường nén) vì vậy vị trí van gas chổ này dùng để kiểm tra áp và thu hồi gas thôi chứ không thể sạc được. Sau khi qua van tiết lưu vào dàn lạnh là đường áp thấp ( Low pressure) có áp suất thấp ( từ 2- 5 bar) trước khi về block, vì vậy vị trí van gas chổ này dùng để sạc gas.
Còn tại sao như vậy thì bác vui lòng đọc tài liệu thêm em không nói nữa dài dòng.

Hạng B2
18/11/14
328
256
63
38
Quận 9
babyanhvu.com
Cái này mà bơm gas gì bác, tư vấn cho anh em OS thì tư vấn tương đối chính xác một chút chứ phán bừa như bác thì có còn là chia sẽ kiến thức không!!!??? Trong hệ thống điều hòa không khí đường áp cao (Hight pressure) có áp suất rất cao ( từ 13- 17 bar) có khi hơn (là đường nén) vì vậy vị trí van gas chổ này dùng để kiểm tra áp và thu hồi gas thôi chứ không thể sạc được. Sau khi qua van tiết lưu vào dàn lạnh là đường áp thấp ( Low pressure) có áp suất thấp ( từ 2- 5 bar) trước khi về block, vì vậy vị trí van gas chổ này dùng để sạc gas.
Còn tại sao như vậy thì bác vui lòng đọc tài liệu thêm em không nói nữa dài dòng.
Rất chi tiết em cám ơn bác nhiều