Tập Lái
9/7/14
19
15
3
42
tình hình cuối tuần này em đưa vợ con vào SG. lịch trình từ NT-SG. các bác cho em hỏi vào trung tâm tp đi đuong nhiều làn xe. muốn đi thẳng vào làn nào còn muốn rẽ thì vào làn nào cho mấy chú CSGT khỏi hỏi ( em ở tỉnh vào ko rành mà bạn em vào cũng bị thổi lỗi này nhiều). em cảm ơn

Hạng D
10/12/13
2.502
6.108
113
Bác nhìn biển báo trước , xong nhìn vạch vôi kẻ đường.....

Nhưng vẫn dính như thường nếu ko thấy biển báo, vạch kẻ đường thì nguyên 1 con xe nó nằm trên nó. Em mới bị dính quả này ở Nguyễn Văn Linh, may mà em cảnh giác nên đành rẽ theo luôn dù ko muốn và quay đầu lại. hix hix

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Biển báo + vạch kẻ thì ok rồi, vấn đề là nó lấp ló chung với các loại biển hiệu hàng quán nên cũng nhức đầu.
Vả lại trong suy nghĩ của xxx thì biển số tỉnh luôn là miếng mồi thơm ngon béo ngậy

Hạng B2
5/12/13
150
111
63
Bác nhìn biển báo trước , xong nhìn vạch vôi kẻ đường.....

Nhưng vẫn dính như thường nếu ko thấy biển báo, vạch kẻ đường thì nguyên 1 con xe nó nằm trên nó. Em mới bị dính quả này ở Nguyễn Văn Linh, may mà em cảnh giác nên đành rẽ theo luôn dù ko muốn và quay đầu lại. hix hix
ngay nguyễn văn linh-nguyễn thị thập ???

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Dù đi đường ở đâu thì bác chủ cứ theo biển chỉ dẫn thôi, chuyển làn hay rẽ nhớ si nhan, ko đậu xe nơi biển cấm... Cứ lo lắng thì đi mất vui.

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
10/12/13
2.502
6.108
113
ngay nguyễn văn linh-nguyễn thị thập ???
Bác hay dzị. Lúc đó tối tối, em chả thấy gì dù quan sát gần chít. Xong chờ mấy xe kia di chuyển em mới thấy mình đang ở làn chỉ rẽ trái, hix hix . Kiên quyết ko nộp lúa cho tình hình tầm bậy này, quay 1 vòng...

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Nói chung biển báo tương đối rõ ràng, tuy nhiên vì bác lạ đường nên em khuyến nghị như sau:
1. Đường 3 làn
Muốn rẻ trái đi làn trái, rẻ phải (hoặc đi thẳng) đi làn giữa là chắc ăn.
2. Đường 2 làn đi làn bên trái thôi, đừng học các bác OSer đi làn phải chọc xxx chiến mệt :)

Chủ yếu là lỗi không tuân thủ BB vạch kẻ đường (150k nếu ăn Biên bản) . Khi tới giao lộ nếu bị lố hay ko chắc ăn cứ tạm thời đi theo xe trước rồi tính tiếp.

• Like
Reactions: Tohoa and Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.502
6.108
113
Nói chung biển báo tương đối rõ ràng, tuy nhiên vì bác lạ đường nên em khuyến nghị như sau:
1. Đường 3 làn
Muốn rẻ trái đi làn trái, rẻ phải (hoặc đi thẳng) đi làn giữa là chắc ăn.
2. Đường 2 làn đi làn bên trái thôi, đừng học các bác OSer đi làn phải chọc xxx chiến mệt :)

Chủ yếu là lỗi không tuân thủ BB vạch kẻ đường (150k nếu ăn Biên bản) . Khi tới giao lộ nếu bị lố hay ko chắc ăn cứ tạm thời đi theo xe trước rồi tính tiếp.
Coi chừng Mai Chí Thọ: 4 làn trên đường, 3 làn trên biển báo. Dễ ăn đòn chỗ này nhoen.

• Like
Reactions: bt_mis