Hạng B2
27/3/13
145
34
28
Chào các Bác O,S. Mấy hôm nay trong khoan máy xe em có vài ông Týnlamf ổ, sáng sớm ra là thấy phân đầy luôn. Thậm Chí cả xương và đồ ăn của ông Tý tha về để trong khoan máy xe em. May mắn chưa thấy phá gì. Em đang lo ko biết xử lý thế nào, đêm nào cũng vậy hết. Các Bác giúp em với. Xin câm ơn.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Chào các Bác O,S. Mấy hôm nay trong khoan máy xe em có vài ông Týnlamf ổ, sáng sớm ra là thấy phân đầy luôn. Thậm Chí cả xương và đồ ăn của ông Tý tha về để trong khoan máy xe em. May mắn chưa thấy phá gì. Em đang lo ko biết xử lý thế nào, đêm nào cũng vậy hết. Các Bác giúp em với. Xin câm ơn.

Mua vài con mèo giả bằng nhựa để vài góc dưới xe xem chuột thấy con mèo nó có sợ cúp đuôi chạy không , cách khác là đăt bẫy chuôt xung quanh xe ?

Tập Lái
21/3/14
11
8
3
Mua thuốc chuột hiệu storm dạng viên nén màu xanh về rải 4 bánh xe mỗi bánh 1 viên, mở nắp capo để trong khoang máy 1v, xung quanh cảm thấy chỗ nào chuột hay đi qua lại thì rải thêm (thuốc này dạng viên không cần pha thêm thứ gì hết nhưng chuột rất khoái, ăn vô khoảng 4-5 ngày sau mới chết, thường thì cách 3-4 ngày rải lại 1 lần vì lúc đầu rải nhiu hết nhiu, khoảng 10 ngày trở lên tụi nó chết 1 mớ mới đỡ hao thuốc, đảm bảo với bác 1 tháng sau không còn thấy 1 con nào hết nhưng lúc xe để lâu thì nên rải để đề phòng những con nơi khác đến). 1 bịch 20v ở dưới đây em mua 28k chắc trên bác rẻ hơn. Em diệt chuột chưa tới 100k quá rẻ.

Hạng B2
27/3/13
145
34
28
Mua thuốc chuột hiệu storm dạng viên nén màu xanh về rải 4 bánh xe mỗi bánh 1 viên, mở nắp capo để trong khoang máy 1v, xung quanh cảm thấy chỗ nào chuột hay đi qua lại thì rải thêm (thuốc này dạng viên không cần pha thêm thứ gì hết nhưng chuột rất khoái, ăn vô khoảng 4-5 ngày sau mới chết, thường thì cách 3-4 ngày rải lại 1 lần vì lúc đầu rải nhiu hết nhiu, khoảng 10 ngày trở lên tụi nó chết 1 mớ mới đỡ hao thuốc, đảm bảo với bác 1 tháng sau không còn thấy 1 con nào hết nhưng lúc xe để lâu thì nên rải để đề phòng những con nơi khác đến). 1 bịch 20v ở dưới đây em mua 28k chắc trên bác rẻ hơn. Em diệt chuột chưa tới 100k quá rẻ.
Cám ơn các bác, bẩy chuột em để 2 cái mà chưa dính con nào mồi thì mất tiêu. Hôm nay em đi mua keo dính chuột để mai xem sao. Thuốc diệt chuột em sẽ thử nhưng sợ nguy hiểm thôi.

Tập Lái
18/10/06
2
0
1
Bác kiếm 1 ít cây xương rồng, sau đó bác định vị bằng dây rút ở những nơi chuột đi qua hoặc nơi chuột làm ổ. Bảo đảm hết liền bác.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
mua thuốc chuột về trộn chung với xương cá hay cá khô nướng thơm, bảo đảm đặt liên tục 3 bữa là tiêu sạch, chết như quân nguyên :)

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Bữa trước cũng nghe bác gì ngoài HN nói mua thuốc hiệu Storm dạng viên, chuột ăn xong sẽ ra chỗ sáng uống nước và chết, nhưng ở SG ko biết chỗ nào bán?
bác vô mấy cửa hàng vật tư nông nghiệp nhé, full option luôn có cả dạng gạo nữa :)

• Like
Reactions: DvDKNY
Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Em tứng mần đủ trò rồi, chả ăn thua đâu. Em phải biến phòngt khách thành cái gara mới hết đấy

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Ngoài thuốc chuột và để xe nơi không có chuột. Thì không có cách nào khác đâu bác ơi. Thật đau đầu với bọn chuột nầy