Hạng B1
14/5/09
84
1
8
Em đi thẳng vào vấn đề chính luôn. Tình hình là vợ 2 của em là em Mazda 6 2004 . Chạy bình thường thì không sao nhưng khi đi xa khoảng trên 100km thì xe bị khực khưc đạp ga không lên nhưng không bị tắt máy . Em dừng lại tắt máy khoảng 5 phút thì chạy lại như bình thường nhưng chay thêm 100km nưa thì lại bị tiếp. Em đã được tư vấn kiểm tra lại toàn bộ hệ thống xăng mà cũng không hết được bệnh. Những việc em làm là thay bơm xăng và lược xăng zin theo xe luôn. xúc rửa bình xăng vệ sinh toàn bộ hệ thống ống dẫn xăng. Thay luôn 4 cai bu ji luôn. Vệ sinh bướm ga , súc béc xăng vệ sinh colactua gió , thay luôn lọc gió, kiểm tra lại 4 sợi dây phin( không sao hết). Đưa máy test vào kiểm tra hệ thống điện thì không bị ji hết. Giờ thì em po tay rồi có bác nào bị tình trạng giống em thì cứu em với. Em đưa vào 3 ga ra luôn rồi mà cũng pó tay luôn.
Ah xe em đi pô độ em độ pô trung tâm và pô ngoài không biết nó có ảnh hưởng ji không nữa . Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em.

Tập Lái
22/5/12
38
4
8
Theo em, bác nên vệ sinh lại các ống dẫn xăng, có thể trước đây bác đổ phải xăng dỏm nó phá hủy và đóng cặn mặt trong (giống như colectron trong thành mạch máu)-vệ sinh không kỹ không hết được, tốt nhất bác nên thay. “Khực khực” tắt máy 5 phút lại bình thường là xăng rồi-bác phải khắc phục triệt để vì gần đây có nhiều vụ cháy do xăng dỏm.

Hạng B2
25/2/12
103
2
0
Bác xem lại lổ thông hơi trên nắp xăng hoặc thùng xăng có bị nghẹt không?

Hạng B2
25/2/12
103
2
0
Bác xem lại lổ thông hơi trên nắp xăng hoặc thùng xăng có bị nghẹt không? khi nào mà nó bị như vậy bác thử mở nắp xăng ra rồi chạy thử một đoạn xem sao, em có con matiz 2008 nó hành em nữa tháng, tốn 15 triệu, vô gara thợ phán tầm lum, cả làm máy luôn, không cnf cái gì mà em chưa thay, cứ chạy khoảng 30 km thì cà giựt chạy không được, bác thử xem nhé!

Hạng B2
29/11/11
176
0
16
XEM LẠI BUGI NHA BÁC, EM NGHE NHIEU BAC NOI LA XE CU KHUA KHUA, XEM LAI BUGI CHAC OK

Hạng B1
14/5/09
84
1
8
Bu ji em mới thay rồi. Đường ống xăng em cũng vệ sinh hết. Em cũng nghĩ tới trường hợp nắp xăng bị nghẹt em cũng mở ra chạy thử luôn mà cũng bị. hic hic

HNS confirmed
Hạng B1
24/3/10
95
155
33
Re:Các bác giúp giùm em .Mazda 6 căn bệnh thế kỉ

Bác xem món nào chưa thay bác thay nốt luôn là lành bệnh à :D

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Re:Các bác giúp giùm em .Mazda 6 căn bệnh thế kỉ

bệnh kinh niên.định chia tay vợ 2 lấy e khác mà nge bác nói hết ham lun.vợ già của e hok biết nhỏng nhẽo.hehe...