Hạng B2
3/1/12
244
11
18
Ban đầu bà cả quyết liệt phản đối, nói nếu làm vậy thì đi xe một mình đi nhưng hôm rồi đã bật đèn xanh, :)
Em tính sơn mờ bốn cái mâm xe, cặp kiếng, nẹp dưới cửa xe và hai miếng nhựa màu đen bên dưới đèn phía trước (xe em là Cruze LS, không có đèn vị trí này), lấy màu logo của GM luôn (vàng cam). Trước đây em đã sơn cái nóc xe màu đen bóng rồi. Giờ em tính sơn ở Car Wash Cafe Thuận Phát ở Âu Cơ (chỗ em hay rửa xe, báo giá 3.5 triệu) hoặc An Thái Showroom ở Kinh Dương Vương (chỗ em mua và bảo dưỡng xe, chưa biết bao nhiêu). Trước khi thực hiện em muốn nghe các bác góp ý thêm. Cảm ơn các bác trước.
Bác nào thích táy máy như em có thể vào trang web mà thử trước trên máy tính trước khi làm thiệt: http://www.3dtuning.com/en/Tuning/Tuning/97?Mode=1

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Góp ý, bác đừng sơn hốc đèn gầm, ko đẹp, bác gắn 2 cái led gầm daylight giá có 2 tr thôi
Còn bác muốn thử trước xem có đẹp ko trước khi quyết định sơn, thì chạy ra khu Ng Chí Thanh, nói thợ nó dán decal màu y như bác muốn, chắc tốn 200-300k là cùng , về ko đẹp thì lột, đẹp thì mang xe đi sơn, hihi

Hạng B2
3/1/12
244
11
18
Mình cũng muốn hỏi thêm mà cái miếng nhựa cao khoảng 5cm bên dưới đầu xe tháo ra có ảnh hưởng gì không hoặc mua mới ở đâu chứ nhìn nó nham nhở thấy ghê quá, :)

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
leyenthi nói:
Mình cũng muốn hỏi thêm mà cái miếng nhựa cao khoảng 5cm bên dưới đầu xe tháo ra có ảnh hưởng gì không hoặc mua mới ở đâu chứ nhìn nó nham nhở thấy ghê quá, :) 
Vô An Thái thay miếng khác bác

Hạng B2
3/1/12
244
11
18
kevin_khoi nói:
Góp ý, bác đừng sơn hốc đèn gầm, ko đẹp, bác gắn 2 cái led gầm daylight giá có 2 tr thôi
Còn bác muốn thử trước xem có đẹp ko trước khi quyết định sơn, thì chạy ra khu Ng Chí Thanh, nói thợ nó dán decal màu y như bác muốn, chắc tốn 200-300k là cùng , về ko đẹp thì lột, đẹp thì mang xe đi sơn, hihi
Bác nói đúng đó, hồi trước em cũng dán decal đen nóc xe khoảng 6 tháng, sau đó thấy ok sơn luôn màu đen, tới giờ vẫn thấy mình quyết định vậy là đúng, :)
Nhân tiện em gởi thêm hai hình mà em copy ý tưởng, cũng sơn hốc đèn gầm, bác thấy sao:

Hạng B2
3/1/12
244
11
18
kevin_khoi nói:
Chiếc trắng sơn mờ, quá đẹp. Chơi đi bác , hehe.....
Cảm ơn bác kevin_khoi đã động viên tinh thần chiến sĩ, :)