Hạng B1
3/7/13
95
102
33
Trong luật giao thông đường bộ em không thấy có khái niệm về " Đường Giao Nhau" chỉ có khái niệm đường giao nhau cụ thể, vậy các bác hiểu như thế nào về từ "đường giao nhau" trong giao thông? Em xin cao kiến của các bác. Cảm ơn các bác và chúc sức khỏe!

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
A dam có nguoi kiếm kìa.
kaka, bác trả lời đi, em chưa hiểu hỏi gì:
Trong luật giao thông đường bộ em không thấy có khái niệm về " Đường Giao Nhau" chỉ có khái niệm đường giao nhau cụ thể, vậy các bác hiểu như thế nào về từ "đường giao nhau" trong giao thông? Em xin cao kiến của các bác. Cảm ơn các bác và chúc sức khỏe!

• Like
Reactions: Black Tomato
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Trong luật GTĐB 2008, giải thích: "
  1. Nơi đường giao nhau cùng mức (sau đây gọi là nơi đường giao nhau) là nơi hai hay nhiều đường bộ gặp nhau trên cùng một mặt phẳng, gồm cả mặt bằng hình thành vị trí giao nhau đó.
Trong QC 41, giải thích:

4.19 Nơi đường giao nhau là nơi hai hay nhiều đường bộ gặp nhau trên cùng một mặt phẳng, bao gồm cả mặt bằng hình thành vị trí giao nhau đó;​
Trong dự thảo QC mới thay thế QC 41, giải thích:

3.24 Nơi đường giao nhau là nơi hai hay nhiều đường giao nhau hoặc giao nhau với đường sắt trên cùng một mặt phẳng; nơi đường giao nhau không phải là nơi các đường bộ giao với các ngõ, ngách, hẻm hoặc lối ra vào các khu đất lân cận trừ khi được cấp có thẩm quyền quy định là nơi đường giao nhau.

Bác thớt đọc đi, muốn hiểu sao thì hiểu, tùy bác, he he, văn bản pháp qui VN nó thế.

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Theo em đường giao nhau là chỗ 2 con đường cắt nhau và được gắn nhóm biển báo 205 và 207.
Nhưng do ngân sách "thiếu hụt nghiêm trọng" nên bác Chánh đã cắt bớt và ko cắm nhóm biển báo này để người dân và lực lượng CSGT của chúng ta "tự hiểu".
:3dcuoi:

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Em có biết chút chút về "đường giao nhau" nhưng em mù tịt về "đường giao nhau cụ thể" ạ!

Nên em sẽ tích cực hóng để được các cao nhân mở mang thêm cho bác chủ lẫn cho em. :)

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Theo em thì " đường giao nhau là đường đó phải giao nhau với đường giao thông , và từ đường giao thông là sẽ tiếp nối với hai bên hai họ được gọi là thông giao " em xin hết và dông đây ạ , mọi gạch đá xin nhường lại cho mấy bác cmt ở phía dưới :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: solo02 and tambiq8