Hạng C
16/4/12
988
50.264
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Các bác không hài lòng điểm gì nhất ở SantaFe 2015?

Qua quá trình sử dụng Hyundai SantaFe bản Thành Công lắp ráp, có một số điểm mà tớ chưa thật sự thích trên chiếc xe này, mong Thành Công sẽ chú ý thay đổi trong các phiên bản sản xuất tiếp theo trong tương lai.[pagebreak][/pagebreak]

1- Tớ thấy điều khó chịu đầu tiên là trần hơi thấp, nếu nó cao khoảng 3cm nữa thì ngồi trong thoáng hơn.
Thành Công tham cửa sổ điện panorama chả để làm gì ở cái xứ sở quá nóng, bụi và khói này. Hầu như từ ngày mua, tớ ko mở lần nào vì nóng. Chỉ cần cửa sổ trời cỡ nhỏ để thoát hiểm là vừa.

Ngoài ra ngoại thất làm 2 ống bô vuông đẹp hơn ( giống bản long) mà tiền dứt khoát rẻ hơn cái pannora...mả kia.

2- Tớ rất thích nội thất có màu kem sáng cà phê sữa như Lexus RX 350, rất sang trọng, nhưng nội thất một màu đen u ám và buồn rầu của Santa Fe thật chán nản!

Vẫn cái triết lí dở hơi : màu đen ...sạch(!)
Đúng ra là bẩn ko nhìn thấy, chứ sạch cái nỗi gì.

Nếu tự thay da thì vẫn ko thay được tap lô và phần bên cửa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
10/6/15
85
117
33
1- Tớ thấy điều khó chịu đầu tiên là trần hơi thấp, nếu nó cao khoảng 3cm nữa thì ngồi trong thoáng hơn.
Thành Công tham cửa sổ điện panorama chả để làm gì ở cái xứ sở quá nóng, bụi và khói này.
Hầu như từ ngày mua, tớ ko mở lần nào vì nóng.
Chỉ cần cửa sổ trời cỡ nhỏ để thoát hiểm là vừa.

Ngoài ra ngoại thất làm 2 ống bô vuông đẹp hơn ( giống bản long) mà tiền dứt khoát rẻ hơn cái pannora...mả kia.

2- Tớ rất thích nội thất có màu vàng sáng như Lexus RX 350, nhưng nội thất một màu đen u ám và buồn rầu của Santa Fe thật chán nản!
Vần cái triết lí dở hơi : màu đen ...sạch(!)
Đúng ra là bẩn ko thấy chứ sạch cái nỗi gì.

Nếu tự thay da thì vẫn ko thay được tap lô và phần bên cửa

1/ Có 1 chỗ trên OS mình làm lips bô rất uy tín, toàn làm xe bim, merc, xe xịn... làm từ 1 pô ra 2 po nhìn thể thao, chi phí rất rẻ khoảng <5tr. Có thể làm gắn bầu hãng Marco làm cho xe thể thao lên, nhưng em nghĩ bác k cần.
2/ Bác thay niệm theo ý bác, tap lô làm cũng đc luôn. chi phí < 10tr. Cũng trên OS mình làm.

Hạng D
2/10/14
1.195
1.423
113
1/Cửa sổ trời em chỉ mở tấm trần ra cho ánh sáng vào, chứ chưa mở ra khi đang chạy bao giờ.
2/Đúng màu đen nhìn chán thật, em không biết anh công đang tiếc cái gì không biết nữa. mà không chịu cho tùy chọn màu vàng.
Bác chủ cao bao nhiêu mà nói trần thấp vậy. Em thấy cũng ok, ghế tài hạ hết xuống coi đỡ hơn không bác.

Hạng C
16/4/12
988
50.264
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Vậy mua lexus RX350 đi mua stf làm gì giờ ngồi than

Than hồi nào?
Tớ bao giờ cũng nêu quan điểm rõ ràng + những ý kiến cháy thẳng vào trọng tâm, ko có thì giờ nỉ non cải lương như mấy anh mặc váy.

Vì sao phần đông người VN có tiền cũng ko mua RX 350:
1- Vì nó là một bài toán kinh tế : giá trị sử dụng / giá ban đầu ---> hạng bét.
2- Ko phù hợp cho một XH đầy gian manh ( chôm chĩa )
3- Đem đến cho người tiêu dùng nhiều đau khổ ( phụ tùng, bảo dưỡng và thủ tục)

Do đó chiến lược của Thành Công sẽ là thành công nếu biết chú ý đến một số tiện nghi thực dụng, ko thừa thải, và sở thích nội thật sáng sủa đẹp mắt của khách hàng, trường hợp này bắt chước RX rất dễ mà ko quá tốn kém.

Điểm yếu nhất của chiếc xe trên 1 tỏi Santafe Việt Nam là ngoại thất OK , nhưng nội thất giống như một chiếc xe ...hàng chợ!

Chỉnh sửa cuối:
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Rất hợp ý em khi chọn một dòng xe. Ngoài ra em còn thêm vài ý khác điển hình là phù hợp với đường sá, điều kiện giao thông, ...

Hạng B1
10/6/15
85
117
33
Than hồi nào?
Tớ bao giờ cũng nêu quan điểm rõ ràng + những ý kiến cháy thẳng vào trọng tâm, ko có thì giờ nỉ non cải lương như mấy anh mặc váy.

Vì sao phần đông người VN có tiền cũng ko mua RX 350:

Do đó chiến lược của Thành Công sẽ là thành công nếu biết chú ý đến một số tiện nghi thực dụng, ko thừa thải, và sở thích nội thật sáng sủa đẹp mắt của khách hàng, trường hợp này bắt chước RX rất dễ mà ko quá tốn kém.

Điểm yếu nhất của chiếc xe trên 1 tỏi Santafe Việt Nam là ngoại thất OK , nhưng nội thất giống như một chiếc xe ...hàng chợ!
Đúng là nội thất chán thiệt, ghế da y như con Morning Korea 2013 em đi lúc xưa. Tối quá.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
E thì chỉ không hài lòng giàn loa nên đi thay luôn còn lại khá hài lòng so với tầm tiền. Vấn đề màu nội thất nếu muốn thì may lại, giá cũng k mắc còn muốn zin hơn thì order màu nâu đúng của stf về ráp thôi. E thì khoái đen nên k có ý kiến gì về các khoản sẵn có :3dcuoi:

Hạng B1
5/6/15
57
55
18
31
1. Cửa trời hơi nóng , máy lạnh hơi yếu..
2. Thời đại này còn dùng màn hình cảm ứng điện trở ,độ phân giải kém..camera lùi mờ vl...
3. Nội thất đen da đen nhựa đen nhám ... Bám bẩn khó vệ sinh vl..
4. Loa chỉ phù hợp nghe radio..
Còn lại thì ok