Hạng B1
3/4/15
53
40
18
Em nói thật ở SG mình mỗi lần chở gái đi ăn đi uống mà phải lấy xe đi nhìu khi e ko biết đi đâu nhiều, ngoài đi dạo SG ko thì TTTM r qa Q7 ăn uong j mới có chỗ đậu xe riết ngán .... Mấy Bác nào biết mấy chỗ nào gần trung tâm có quán ăn quán uống ngon có chỗ đậu xe hơi ok ko ạ ... Chỉ Giáo em với <3 Em xin cảm tạ kkk

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Có mấy quán ở Lê Lai, ốc ở Thành Thái, mấy quán ở Nguyễn Cư Trinh, Cống Quỳnh, mấy quán lẩu dê bên khu Trung Sơn (đường 9A, q8) quận 4 đường Vĩnh Khánh bắt đầu từ bến Vân Đồn (ốc, nhậu bình dân,) đuòng 48 (ngay trung tâm tdtt q4, quán nhậu ko bình dân:))) Tân Bình - Q3 thì bờ kè (tối hết giờ cấm đậu từ 19:00 hay sao ak, quên rồi. Có mấy khúc ko cấm cả ngày), khu Q3 thì nhiều lắm mà giá cũng nhiều lắm ;)) trên đường Nguyễn Thái Học gần cầu Ông Lãnh cũng có mấy quán đậu xe trong hẻm.
Nhớ nhiu đó thôi, nhớ thêm post tiếp. Đi chơi với gấu zdui zdẻ nhoa :)

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Hih, tốt nhất không nên vác chiếc xe to đùng và trung tâm để kiếm quán ăn, kiếm ra được cái chỗ đậu xe ăn cũng mất ngon! Hôm rồi ngay Hàn Thuyên, 1 bác đi Mẹc luýnh qua luýnh quýnh de xe vô lề gây kẹt xe cục bộ, thế là hứng liền vài dàn âm thanh từ mấy tay bảo vệ và mấy tay đi đường, hình như là từ ông nội đổ xuống! :D

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Quan trọng là bác ở đâu, để xác định chỗ cho gần. Ăn uống ngon thì qua quận 3, 5, 11. Nói rõ vì là chở gấu nên đi quán ăn nhé, chứ quán nhậu q3, q2, đầy. Q5, Q11 thì rất nhiều địa điểm ko cấm đậu, bác tham khảo trên foody.com nha. Sủi cảo Hà tôn quyền, cháo hải sản lề đường tạ uyên, điểm tâm kiểu hong kong ở cát tường (đại thế giới, chỗ đậu bao la, hay nhà hàng 7 kỳ quan q6. Lẩu thuận kiều ở thuận kiều plaza, phở Lệ nguyễn trãi, phở bắc hà ở khu cafe cư xá bắc hải q10. Bún bò huế lữ gia, bánh ướt 3/2 q11. Cháo vịt thanh đa, bánh canh trảng bàng nguyễn tri phương, hủ tiếu nam vang nhân quán ở âu cơ hay quán ở nhật tảo.
Cafe thì chỗ nào cũng có bác tự tìm hiểu, chè thái ý phương ở nguyễn tri phương, kem tuyết hoa đài loan nguyễn tri phương, chè việt ở góc nguyễn tri phương, hòa hảo. Chè hoa ở bùi hữu nghĩa hay ngon hơn ở tuệ tĩnh...Nhiều nữa chưa nhớ, nhớ sẽ nói bác nghe.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tocdo1
Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Quan trọng là bác ở đâu, để xác định chỗ cho gần. Ăn uống ngon thì qua quận 3, 5, 11. Nói rõ vì là chở gấu nên đi quán ăn nhé, chứ quán nhậu q3, q2, đầy. Q5, Q11 thì rất nhiều địa điểm ko cấm đậu, bác tham khảo trên foody.com nha. Sủi cảo Hà tôn quyền, cháo hải sản lề đường tạ uyên, điểm tâm kiểu hong kong ở cát tường (đaiọ thế giới, chỗ đậu bao la, hay nhà hàng 7 kỳ quan q6. Lẩu thuận kieefubowr thuận kiều plaza, phở Lệ nguyễn trãi, phở bắc hà ở khu cafe cư xá bắc hải q10. Bún bò huế lữ gia, bánh ướt 3/2 q11. Cháo vịt thanh đa, bánh canh trảng bàng nguyễn tri phương, hủ tiếu nam vang nhân quán ở âu cơ hay quán ở nhật tảo.
Cafe thì chỗ nào cũng có bác tuqj tìm hiểu, chè thái ý phương ở nguyễn tri phương, kem tuyết hoa đài loan nguyễn tri phương, chè việt ở góc nguyễn tri phương, hòa hảo. Chè hoa ở bùi hữu nghĩa hay ngon hơn ở tuệ tĩnh...Nhiều nữa chưa nhớ, nhớ sẽ nói bác nghe.
:3dup: