Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Các bác nghĩ sao nếu một chặng đua F1 được tổ chức tại Mỹ Đình, Hà Nội?

Theo các thông tin trên các phương tiện truyền thông thì có khả năng một chặng đua F1 sẽ được tổ chức tại khu vực Mỹ Đình, Hà Nội trong năm 2019. Hiện tại Hà Nội đang nghiên cứu, tính toán tổ chức giải đua F1 và đánh giá các tác động nếu là một đường đua dạng “đường phố”; đặc biệt là dân cư xung quanh đó.[pagebreak][/pagebreak]

Ban đầu, có phương án làm đường đua xung quanh Hồ Hoàn Kiếm nhưng sau đó đã bỏ qua vì dự tính chi phí rất lớn và chuyển sang phương án tổ chức điểm đua tại khu trung tâm thể thao Mỹ Đình. Kinh phí cho việc tổ chức sẽ được xã hội hoá chứ không dùng ngân sách. Được biết, UBND Hà Nội đã xin ý kiến của người dân tại nơi có đường đua đi qua thì đều đồng ý với việc tổ chức.

Các bác nghĩ sao nếu một chặng đua F1 được tổ chức tại Mỹ Đình, Hà Nội?

Một hình ảnh chụp sơ đồ dự kiến của đường đua F1 tại Mỹ Đình, Hà Nội.

Chưa biết thế nào nhưng việc tổ chức một chặng đua F1 thực sự không hề đơn giản, phải tính toán thật kỹ để có thể phát triển lâu dài. Theo các bác thì tổ chức tại Mỹ Đình, Hà Nội có hợp lý hay không? Nếu tổ chức thì thời điểm nào trong năm là hợp lý nhất?

Thật ra, em có nghĩ tới một phương án khác là tổ chức tại khu Thủ Thiêm, quận 2, TPHCM. Em nghĩ TPHCM có đủ cơ sở hạ tầng hỗ trợ cho việc tổ chức tốt hơn. Không biết ý kiến các bác thế nào?

Ảnh: bitcoingg

Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
Em thì em thích ở SG hơn nhưng nếu tổ chức Hà Nội thì em nghĩ khách du lịch sẽ đông hơn vì họ qua xem F1 rồi đi du lịch phía Bắc luôn. Nói chứ nếu tổ chức ở VN em sẽ 1000% đi xem, có khi mua cả vé VIP vào Pit cùng Ferrari

Hạng C
22/12/14
557
827
93
Xe F1 mà chạy ở VN chắc được 100m thì bay lên trời, vì ... đường quá xấu :D, còn làm lại đường thì chắc nhanh nhất phải 5 năm nữa

Hạng C
5/2/05
895
2.318
93
Em thì em thích ở SG hơn nhưng nếu tổ chức Hà Nội thì em nghĩ khách du lịch sẽ đông hơn vì họ qua xem F1 rồi đi du lịch phía Bắc luôn. Nói chứ nếu tổ chức ở VN em sẽ 1000% đi xem, có khi mua cả vé VIP vào Pit cùng Ferrari
Nhìn cái Avatar của bạn thì biết là chặng Mỹ Đình sẽ bán đc ít nhất 1 vé.

• Like
Reactions: PhuongOS2015
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em thấy bên Monaco, Trung quốc, Úc, Bahrain cũng tổ chức đua xung quanh phố phường thôi. VN mình tổ chức thì nên ủng hộ vì cũng kéo khách du lịch đến tăng doanh thu. Nói chung là tốt. Đường nước nào mà ko có chỗ xấu chỗ tốt, chỗ nào đường xấu lồi lõm thì chỉnh sửa thôi.

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Xe F1 mà chạy ở VN chắc được 100m thì bay lên trời, vì ... đường quá xấu :D, còn làm lại đường thì chắc nhanh nhất phải 5 năm nữa
Làm đường đua dạng “street purpose” thì nhanh thôi bác. Đơn giản mà.