Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Cho em xin ít review về khu này ạ, em muốn mua ở một mình, thấy ở đây khá yên tĩnh, dân cư cũng dân trí cao.

Nhưng em có vài thắc mắc :
1. Tường kính và tròn vậy có nóng và khó bố trí đồ đạc không ?
2. Nghe nói chủ đầu tư không tốt, phí quản lý và phí gửi ô tô rất cao ?

Xin cảm ơn !

Hạng D
2/3/11
2.435
29.002
113
Muốn mua thì nên vô xem chứ sao hỏi như chưa từng biết gì vậy? Tui từng check rồi, sẽ tốn tiền rèm, tiền điện, khó xếp nội thất. Phí ql thì tra gg chắc ra. Nhưng sống yên tĩnh thì ok.

Hạng B1
2/3/21
82
48
18
Cho em xin ít review về khu này ạ, em muốn mua ở một mình, thấy ở đây khá yên tĩnh, dân cư cũng dân trí cao.

Nhưng em có vài thắc mắc :
1. Tường kính và tròn vậy có nóng và khó bố trí đồ đạc không ?
2. Nghe nói chủ đầu tư không tốt, phí quản lý và phí gửi ô tô rất cao ?

Xin cảm ơn !
bác đến tận nơi cảm nhận ấy bác hỏi thấy này mỗi ngươi 1 ý sao mà nghe được. đường xá thì kẹt cả ngày ra vào khó khăn, tiện ích thì được đấy bác, mua thì bác mua lầu cao cao xíu, mua thấp thấp thì chiều chiều cái kênh xịt nước hóa nghe mùi khá nồng :eek:

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
bác đến tận nơi cảm nhận ấy bác hỏi thấy này mỗi ngươi 1 ý sao mà nghe được. đường xá thì kẹt cả ngày ra vào khó khăn, tiện ích thì được đấy bác, mua thì bác mua lầu cao cao xíu, mua thấp thấp thì chiều chiều cái kênh xịt nước hóa nghe mùi khá nồng :eek:
Em nghe nhiều người nói kẹt xe nên chắc em bỏ chỗ này luôn rồi bác

• Like
Reactions: nhathoangno123
Tập Lái
10/3/21
18
18
3
123
Chỗ này chủ đầu tư gốc là công ty vốn nước ngoài Refico và công ty Sapphire. Họ làm ít dự án nhưng toàn nhắm vào phân khúc cao cấp và sang như Holm Thảo Điền, Hồ Tràm Sanctuary, City Garden. Phí quản lý là 10 mấy gần 20k/ m2. Nếu bác ở 1 mình thì chắc là ở căn 1 pn... căn 1pn thì vuông vức. Mấy căn hình bán nguyệt hay thấy trên mạng là căn 2 và 3pn mà phải là căn góc mới có hình bán nguyệt, chứ nếu căn giữa thì cũng không có đâu. Bác cứ tới xem thực tế cảm nhận... trên này mỗi người 1 ý. Tây và nhật ở đây rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pho_bo_xao
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
bác này mua căn hộ mà làm khổ não ghê =))
mình đã nói chân thành.mua thì phải tự mình cảm nhận.mỗi ng 1 nhu cầu khác nhau.hỏi bác chỗ làm việc hay là địa điểm hay đi đâu thì bác ko trả lời.lập quá trời topic mới.
Bác tham khảo thêm sunwah nhé.đẹp,yên bình hơn VCP,cũng nhiều tiện ích,cũng đẹp và cao cấp.

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng C
21/7/20
857
9.749
93
Khu này xung quanh có những nơi ngập nước nặng từ Nguyễn Hữu Cảnh tràn vào, hạ tầng giao thông kém, nội đô city garden ngon, nhưng giá same same với VCP.