Hạng B2
15/5/19
117
549
94
Thông tin trạm thu phí xa lộ Hà Nội bắ đầu thu phí trở lại vào ngày 01/04 tới đây đang khiến cộng đồng mạng một phen tranh cãi, được biết việc thu phí này để hoàn vốn đầu tư dự án BOT mở rộng xa lộ Hà Nội và quốc lộ 1 - đoạn từ ngã ba trạm 2 cũ đến nút giao Tân Vạn.

Các bác nghĩ sao về việc trạm BOT Xa Lộ Hà Nội thu phí trở lại?

Theo em thấy chưa xong mà thu phí? Còn rất ngổn ngang. Thành phố phải cho xây dựng hoàn chỉnh mới cho thu phí, tránh trường hợp thi công nhỏ giọt để "nuôi thu phí". Tại sao không cho xây cầu vượt tại ngã tư RMK và Bình Thái luôn hay chờ thu phí xong đợt này rồi mới làm để tiếp tục xin thu phí?

Một con đường mà thu phí 20 năm, giờ lại xin thu phí nữa? Mới đầu là "mở rộng đường Điện Biên Phủ. Xong lại là cầu Rạch Chiếc". Giờ lại "thu phí mở rộng xa lộ Hà Nội". Thu xong lại "thu phí cầu vượt RMK", thu xong lại xin "thu phí cầu vượt Bình Thái"?? Mà hiện nay, kẹt xe nhiều nhất vẫn là Bình Thái và RMK.

Thu phí đoạn đường từ trạm 2 tới Tân Vạn mà đặt trạm tại đó. Rồi những người nhà ở ngã tư Bình Thái không sử dụng đoạn đường trên cũng đóng phí? Mà thu phí chắc kẹt phát một tới cầu Sài Gòn còn bên kia tới trạm 2.

Các bác nghĩ sao về việc thu phí trở lại trạm BOT Xa Lộ Hà Nội?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/3/21
2
3
3
34
Các bác cho em hỏi, mình mua vé tháng thì mua chỗ nào vậy nhỉ? Em không biết đường đi :D

9/7/20
750
1.037
93
28
Đất chật người thì đông, ko thu phí thì ko có tiền làm đường kẹt xe, ô nhiễm tổn hại sức khoẻ và kinh tế bao nhiêu tiền các bác có biết ko.
Thu phí ở đây là thu mọi người, ai ai đi qua cũng trả chứ ko riêng cá nhân nào. Mọi người sống và đi lại ở đây thì có nghĩa vụ phải đóng góp để xây dựng và phát triển TP. Đường to thì giá đất lên, giao thông thông thoáng, bớt kẹt xe ai cũng có lợi. Không nên vì lợi trước mắt mà bỏ lợi lâu dài

Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Mình ít đi hướng đó, nhưng những người ở đó thì cũng hơi thiệt. Nhưng mình nghĩ nếu có thu thì phải minh bạch, thu tự động ko dừng, ko gián tiếp làm kẹt xe;

Hạng D
11/7/16
1.682
1.957
133
BOT đã trở lại và lợi hại hơn gấp 1.5 lần. Trước thu 15k/7~12 chỗ, nay 25k/7~12 chỗ.
Tận thu, thu sai chỗ, sai địa điểm (đâu có đi mm đường nào bên trong song song với cái XLĐH đó đâu mà thu ????) và những ai ở dọc theo hướng bên trong phía Q.Thủ Đức, Q.9 cũ.....thì vẫn bị thu như bt vì chỉ đi cắt qua đường bên trong 5m....

Chỉnh sửa cuối: