Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
Hi các bác,
Hôm nọ em đi Đồng xoài về cũng tối muộn, đang đi bon bon trên đng Tôn Đức Thắng thì có 2 chú xxx cứ bám xe em đi song song, thi thoảng lại liếc liếc lên xe, em nghĩ bụng mình có lỗi gì đâu, nhìn thì cứ việc nhìn thôi.
Chạy đc một đoạn thì xxx ngồi trước ngoắc em vào, em bình tĩnh tấp xe và hạ gương hỏi em bị lỗi gì, xxx nói có xe giống xe anh thuộc diện nghi vấn, nên em dừng đễ kiểm tra hành chính. Ok, em chấp hành nghiêm chỉnh đưa hết giấy tờ + mở cửa xe và nói. Vâng, các anh làm nhiệm vụ cứ kiểm tra thoải mái. Xxx lật tờ kiểm định và nói, xe của anh kiểm định hết hạn rồi sao anh vẫn lưu thông ( thực tình vụ này em ko rõ, vì e cứ nghĩ tháng ghi trên xe là tháng 2/2012 thì đc đi hết tháng 2, ko ngờ trong kiểm định có ghi ngày tháng rõ ràng, cái này em nhầm vì ở bên Nga bấm lỗ tháng nào thì đc chạy hết tháng đó).
XxX bắt đầu giở ND34 ra và bảo em lỗi của anh bị phạt 2,5tr và giam xe 10 ngày, em có giải thích với xxx rằng là em ko biết chứ biết hết hạn thì em đã đi làm rồi, giờ em cho anh nộp phạt tại chỗ đi để còn chở trẻ con về, nhưng xxx nói ko có lỗi nhẹ nào nộp phạt tại chỗ cả. Loanh quanh một hồi thì bé nhà em mở gương xuống kêu, Bố ơi sao lâu thế? xxx thấy thế thì nói thôi giờ vậy nè, xe anh có chở trẻ con, với lại em thấy anh cũng ứng xử nhẹ nhàng và hợp tác, nên em lập cho anh cái BB phạt lỗi " ko chấp hành biển báo giao thông" khoảng 400-500k gì đó, anh cầm BB lên nộp 52 NKN nộp rồi lấy bằng về.
Em đi ngủ tý mai e viết tiếp thủ tục đi nhận lại BLX tại 52 NKN.:D

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Cái này rõ bác sơ ý rồi. Trên tem kiểm định dán trên kính có ghi rõ ngày hết hạn đó bác.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Hix, vụ này cũng dễ quên lắm, hôm trước em cũng suýt trễ hạn. Mai nhờ hôm đó có OSer ngồi bên phụ nhắc nhở. Còn đi đăng kiểm các bác tự mình làm luôn đừng nhờ vả, cũng nhanh gọn và đơn giản lắm.

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
xe e mỗi 6 tháng phải đi đăng kiểm 1 lần nên khó mà quên được,khổ của việc đi xe cũ đó các bác ah

Hạng B1
16/7/11
50
0
6
Đi đăng kiểm có bắt buộc chủ xe (bà xã nhà mình) đi không các bác. Và có cần giấy tờ gì ngoài những giấy tờ mình cầm theo xe không ạ?

Hạng B2
11/5/11
155
1
18
Dạ đúng như bác chủ nói...phải xem kỹ ngày...chứ không phải tới hết tháng đâu. Mấy chú ấy chẳng phải tinh gì...thấy đúng tháng thì kêu vô kiểm thôi... 50:50.
Đi làm đăng kiểm không cần chính chủ. Chỉ cần đem đủ giấy tờ xe là đc...đương nhiên là phải kiểm trc mấy vụ đèn đóm, phanh...
Cũng có lưu ý 1 số chỗ "chọc ngoáy bậy bạ", tránh cách nào? Thì các bác tự tìm hiểu ạh...iem mà viết tầm bậy, bị cho zô "bến" thì buồn...