Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/7/09
991
1
18
Gia đình em định tết này đi Nha Trang - Quy Nhơn, nhưng em chưa lần nào đến Quy Nhơn, không biết ở đấy có nơi nào để tham quan không và việc ăn ở có khó khăn như Nha Trang Đà Lạt vào mùa tết không nhỉ? Có bác nào thổ địa Quy Nhơn chỉ bảo em với. Đa tạ các bác.

Hạng C
21/7/09
991
1
18
:oops:Không có bác nào ở Quy Nhơn hay có du lịch Quy Nhơn rồi giúp em cả sao?

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
Ở Quy nhơn thì bác có thể ở Hoàng Yến, Saigon - Quy nhơn là ở gần biển, gần trung tâm. Ăn hải sản thì bác có thể ghé qua đường Trần Độc. Hỏi taxi hoặc khách sạn hướng dẫn đường. Nếu bác muốn đi xa hơn chút thì chạy ra Sông Cầu ăn hải sản (cách đó khoảng 20km), ghé thăm mộ Hàn Mặc Tử nếu muốn, chạy qua Nhơn Hội một vòng để biết cây cầu vượt biển dài nhất Việt nam nó như thế nào :D... Cafe thì lòng vòng khu này có rất nhiều. Xa hơn chút thì bác có thể lên Tây sơn xem hội nhưng em khuyên là bác nên đi vào mùng 4 dù lễ hội Tây sơn là mùng 5 Tết vì vào ngày này rất đông :confused:. Nhìn chung thì ở Quy nhơn Tết không đông đúc như ở Nha trang đâu, tuy nhiên bác nên book phòng trước cho chắc. Tết này em về miền Tây ăn Tết chứ không thì em làm tourguide cho bác cũng được. Trên này có bác carsaint là dân Quy nhơn và Tết này bác ấy có về, bác PM cho bác ấy xem. Chúc bác chơi Tết vui ở Quy nhơn...

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/7/09
991
1
18
justintran nói:
Ở Quy nhơn thì bác có thể ở Hoàng Yến, Saigon - Quy nhơn là ở gần biển, gần trung tâm. Ăn hải sản thì bác có thể ghé qua đường Trần Độc. Hỏi taxi hoặc khách sạn hướng dẫn đường. Nếu bác muốn đi xa hơn chút thì chạy ra Sông Cầu ăn hải sản (cách đó khoảng 20km), ghé thăm mộ Hàn Mặc Tử nếu muốn, chạy qua Nhơn Hội một vòng để biết cây cầu vượt biển dài nhất Việt nam nó như thế nào :D... Cafe thì lòng vòng khu này có rất nhiều. Xa hơn chút thì bác có thể lên Tây sơn xem hội nhưng em khuyên là bác nên đi vào mùng 4 dù lễ hội Tây sơn là mùng 5 Tết vì vào ngày này rất đông :confused:. Nhìn chung thì ở Quy nhơn Tết không đông đúc như ở Nha trang đâu, tuy nhiên bác nên book phòng trước cho chắc. Tết này em về miền Tây ăn Tết chứ không thì em làm tourguide cho bác cũng được. Trên này có bác carsaint là dân Quy nhơn và Tết này bác ấy có về, bác PM cho bác ấy xem. Chúc bác chơi Tết vui ở Quy nhơn...

Cám ơn những thông tin rất cụ thể và bổ ích của bác rất nhiều. Sáng mùng 3 cả nhà em khởi hành ra Nhatrang, tối mùng 4 off hoành tráng với SFC , sáng mùng 5 bọn em mới ra Quy Nhơn. Chúc bác về Miền Tây ăn tết vui vẻ, năm mới sức khỏe và an khang.

Hạng B2
4/11/09
154
0
0
48
E cung hay di cong tac o QNH. E co mot so thong tin sau:
- Hai san: tau Hoa Hoa. O day co mon' lau cua trứng va lẩu sứa(bán buổi tối). Hài sản ở Sông Cầu thì tuyệt.
- Nếu đã đi Sông cầu, thì chay ra luôn Gà Chỉ Vườn Đào. Chỉ con nào, an con đó. :)
- Com gà Quê hương (bán cả ngày). Có quê hương 1 và 2. Ở đây, có bán nhiều loại mắm đặc biệt: mắm ruột, mắm cua, etc...
- Ba'nh xèo Tôm Nhày trên đường Đống Đa (bán từ 4h chiều)- Doc duong nay` có rất nhiều quán, mà nên an ở quán "... Võ", quán này ngon nhất.

Khach san, doc bo bien, cung co rat nhieu.
Chổ ăn chơi, di xa hơn thì có Hâ`m Hô vả Đảo xanh cũng đẹp.

Hạng C
21/7/09
991
1
18
Tới giờ trưa mà nhìn thấy cái bánh xèo của bác em không thể không ...chẹp..chẹp...chẹp, ôi trông ngon quá, cám ơn bác. Có thêm 1 lý do để em chọn Quy Nhơn để đến rối , Cám ơn bác nhìu nhìu. chúc bác năm mới an khang, và phát tài.

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Tới Qui Nhơn rồi thì bác đi về phía Tây Sơn để ghé bảo tàng Quang Trung luon đi bác! ( cách Qui Nhơn khoang 30-40km gì đó).

Tắm biển Qui Nhơn coi chừng bị cá lạ tấn công! :))

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Hình bảo tàng Quang Trung nè bác!

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
Các bác cho hỏi Qui nhơn cách Nha Trang bao nhiêu cây, nếu gần mình cũng muốn dọt ra Qui nhơn để thăm Hàn Mạc Tử hihihi

Status
Không mở trả lời sau này.