Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Có ông anh muốn bán chiếc Daihatsu Terios 2004 giá hơn 300T. Các bác xem dòng xe này thế nào, có nên mua không ạ? xe này em không rành lắm

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Gặp bác nữa rồi, hihi.
Hơn 300 Tr là bi nhiêu bác 390 hay 305, em đùa tí.
Xe này em cũng không rành, nhưng mỗi lần thấy xe này là em tức cười vì thằng nhóc sau nhà em mới 4 tuổi rưởi nó gọi là "chiếc Zace nhỏ kìa pa".
Gửi bác link tham khảo bên dưới, bác lưu ý là từ 2009 đến nay tiền Việt đã mất giá khoảng hơn 15% (nếu so với Đô Mẽo).
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2009/06/3ba0fb61/
http://www.otofun.net/threads/228383-giu%CC%81p-em-daihatsu-terios
Chúc bác sớm có xe ưng ý

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
thú thực bản thân em ưng ford laser hơn. Nhưng tìm hoái chú màu đen ưng ý với tầm tiền mình hơi khó, toàn gặp "thợ" tuốt tát hò hét "thuốc" kinh quá nên nản lòng

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Kiên nhẫn phục kích bác, biết đâu nay mai bác gặp xe ưng ý đúng tầm.

Tập Lái
16/9/11
11
0
0
Bác lấy Terio đi bác, em cũng mới mua lại 1 em 2007, thấy chạy cũng ổn, cao ráo, tuy hơi nhỏ. Nhưng chở 1 vợ 2 con đi tốt. Em đang kiếm hội Terio để giao lưu đây

Hạng B2
8/9/11
200
0
0
45
Ngoài chuyện hơi chật, Terios ổn đấy bác. Máy móc lành, tiêu thụ ít nhiên liệu.

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Re:Các bác phán dùm em có nên mua Terios

Em da thay doi tren duoi muoi con xe. Cuoi cung da tam dung lai voi em terios nay. Xe em doi 2005 chay den nay chua thay the bat ky limh kien nao ngoai cai binh dien va can gac mua. Nhan set cua rieng em la mot con xe qua chuan voi tam tien.
neu so sanh cung muc Gia va cung doi day la em duy nhat Dan dong Bon Banh toan thoi gian.
Sorry may em kg co dc tieng viet.

Hạng B2
8/3/10
119
14
18

Em nghĩ laser chạy cũng ổn mà bác, mỗi người có một cách nhìn khác nhau,bản thân em trước kia cũng như bác đi tìm mua xe cũ vừa ý khó lắm,mục tiêu là laser AT. rồi duyên cũng đến khi vợ hai của em là 1 em laser 1.8 ghia MT màu đỏ đô sau một thời gian tìm kiếm. mua xe lại thì phải chấp nhận những khiếm khuyết của nó, nhiều khi gặ những chiếc khác loại mình trông đợi nhưng người chủ nó chăm sóc bảo dưỡng kỹ thì cũng là một lợi thế quang trọng rồi đó bác. vợ hai đầu tiên của em trước đây là một em lanos taxi, chủ thứ hai mua về làm lại toàn bộ để đi, nhưng nghe người ta nói là taxi trong lòng không ưa nữa....không ưa thì em ưa, và em nó phục vụ em một thời gian dài ok , sau đó do hình thức bên ngoài xuống, em tiễn em nó ra đi, và cưới 1em khác là xe gia đình cũng tên là lanos, nói thật nó cũng chẳn hơn em taxi kia là bao, nội thất , ngoại thất mau xuống, so với chiếc laser của thằng em em, thời gian phơi nắng mưa như nhau. và em chọn laser. Em chọn xe do nhu cầu công việc của em là chính, đi lại nhiều, vức lăn lóc cũng nhiều, nên em chọn xe cũ thôi chứ ai chả biết đi xe mới cho sướng, túm lại em có một kinh nghiệm nhỏ là xe Hàn nhanh xuống dung nhan hơn, xe em lên nổ máy là chạy, chứ mua trúng chiếc bệnh tật thì mất thời gian lắm lắm, cái gì mất thì có thể lấy lại được chứ thời gian thì .....Vài lời chia sẻ cùng bác chủ. chúc bác mau mua được xe.

Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city

Terios là dòng xe 2 cầu cở nhỏ, thích hợp cho dân công trường.
Xe này không được ưu chuộng lắm.