Hạng B2
16/10/20
102
553
93
32
Sau hơn 2 tháng áp dụng chỉ thị 16 ở các thành phố và các tỉnh thành phía nam thì hiện giờ nhiều tỉnh thành đã rục rịch tái khởi động kinh tế, và cho người dân sớm quay trở lại lưu thông theo chỉ thị 15, hoặc chỉ thị 15++:D. Không biết khi được lưu thông lại trên đường sau dịch thì việc các bác làm với vợ hai sẽ là gì?

Các bác sẽ làm gì đầu tiên với chiếc xe của mình sau khi hết CT16?

Hơn 2 tháng kể từ khi giãn cách, giờ nghe tin sắp được lưu thông trở lại khỏi phải nói khá hào hứng, tuy nhiên nhìn cái xe đắp xó hai tháng nay thì tự nhủ công việc đầu tiên với cái xe sau dịch có thể phải ra mở khoang máy xem xét các ổ chuột nếu có ở trong đó, ngày thường vài hôm vẫn ra kiểm ra thì trộm vía vẫn ổn chắc do nhà có mèo.

Việc tiếp theo kiểu gì cũng phải tìm đồ kích bình, xem cái bình còn nổ được hay là ngủm củ tỏi rồi. Cách đây nữa tháng mới phải kích 1 lần giờ chắc phải kích tiếp chán thật. Sau dịch nghề đắt khách nhất chắc là đi kích bình dạo

Đó là anh em để xe ở nhà còn may chán, chứ nhiều bác gửi xe ở bãi cả vài tháng nay thì việc phải làm sau khi ra thăm xe có vẻ nhiều nào là tẩy mốc nội thất xe, cẩu hẳn mang đi rửa vì kiểu gì xe cũng thành vương quốc của bầy chuột, thay luôn bình chứ kích gì tầm này nữa:D

Giãn cách quá lâu mong là ngày sắp đến ngày được chạy xe ra đường. Khi hết chỉ thị 16 thì việc đầu tiên của các bác làm để tút tát lại với xế hộp là gì? mời các bác cùng chia sẻ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/9/21
27
29
13
HN-SG
Em có mấy dự định, chắc giống nhiều cụ?:
- Qua Vũ Trí Baber cắt tóc
- Mua bình điện cho V2 (tiện cụ shop nào bán bình Atlas - Bosch 68Ah, cọc lùn - xe cruze Ltz 2011, báo giá em 1 chiếc nha)
- Qua Phở VN (T.Q.Toản) làm tô Thố đá
- Chạy qua mấy quán cà phê vợt (P.Nhuận), Cheo Leo (Q3)...
Ôi, nhiều việc nhỏ nhoi như vậy đã ạ...

Tập Lái
5/11/11
46
4
8
35
em là đi thay bình, thay 4 cái vỏ
mốc thì không sợ bởi nửa tháng là em chạy vô bãi em vệ sinh với xông nóng trong xe.
bãi có đàn mèo, thường tối có con mèo thường nằm ngay xe em nên ít bị chuột

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
7/3/07
2.225
53.542
113
Xe em để trong nhà nên chả bị gì hết. Nhà có 2 con mèo đực nữa nên trước giờ chỉ có tụi nó phá xe chứ chuột nào dám vô. 1 tuần nổ máy 1 lần cho trơn máy + sạc bình. Cơ mà hết dịch chắc bán xe vì nhu cầu giờ ít đi quá :p

• Haha
Reactions: sonk4
Hạng B2
13/8/14
129
616
93
48
Xe Tôi mua bữa 25/1/2021 giờ mới 2600km,chờ hết dịch bán đi xe độp.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
24/2/20
4.481
7.398
113
37
Em thì chỉ đi đổ xăng vì dịch chạy đi tiêm vacxin cho nội ngoại kinh quá:)

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Xe em để trong nhà nên chả bị gì hết. Nhà có 2 con mèo đực nữa nên trước giờ chỉ có tụi nó phá xe chứ chuột nào dám vô. 1 tuần nổ máy 1 lần cho trơn máy + sạc bình. Cơ mà hết dịch chắc bán xe vì nhu cầu giờ ít đi quá :p
À, vấn đề bán ai mua...hic...giá cao thì hẻo mà thấp thì đau...
Còn nói về mèo thì đúng á, chổ mình bọn mèo hoang nhiều kinh khủng, buồn buồn chúng lại rủ nhau ...thử móng, nhất là 4 cái bánh, có con còn phi lên nóc vừa mài vừa ngắm sao. Đánh chúng thì tội mà ko thì chịu ko nổi.