Ô đậu xe của mình dưới hầm chung cư đang trong thời hạn hiệu lực, vậy mà chiều nay đi làm về có một chú 4-2 nơ không biết của sếp nào chui vào nằm trong ô đậu xe của mình ngon ơ. Gọi bảo vệ đến thì cũng không biết xe của ai??? Không còn cách nào khác, mình đậu khóa đầu luôn chú này (no way out!) và vẫn không quên một cử chỉ rất .... nhân văn : ghi lại một mảnh giấy để lại trên kính lái xe mình (gọi cho tôi số xxxxxx nếu muốn lấy xe). Các bác thấy xử sự vậy có OS không? Nếu là các bác, các bác sẽ mần thế lào?

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Nếu là chỗ của anh, nên viết bằng sơn số xe của mình để khách lạ tới chơi họ biết ô đó đã có chủ thuê bao.
Lỗi này là do phía bảo vệ gây ra, còn khách vãng lai ko ai có thể biết được điều này.
Nên chỉnh đốn đội ngũ bảo vệ.
Còn xe kia ko lỗi, nên cho qua và tránh gây mất đoàn kết vì mình ngoài sáng. Phần thiệt thòi sẽ nghiêng về anh Chủ đó.
Đôi lời!!!

Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
Nếu là chỗ của anh, nên viết bằng sơn số xe của mình để khách lạ tới chơi họ biết ô đó đã có chủ thuê bao.
Lỗi này là do phía bảo vệ gây ra, còn khách vãng lai ko ai có thể biết được điều này.
Nên chỉnh đốn đội ngũ bảo vệ.
Còn xe kia ko lỗi, nên cho qua và tránh gây mất đoàn kết vì mình ngoài sáng. Phần thiệt thòi sẽ nghiêng về anh Chủ đó.
Đôi lời!!!
Like ý kiến của Bác

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Chỗ mình đậu có camera các bác. Mình đã tính đến tình huống chú này chơi xấu. Nếu điều đó xảy ra xem như chú này ... tiêu lun !
Anh Kăng quá, tại sao phải thế???
Anh nhà Rào, vợ đẹp, con khôn. Nên hưởng thụ lộc Trời ban cho mình sướng hơn người.
Việc gì phải vác nợ vào thân? Hôm nay anh Chủ thắng vì gần nhà.
Mai anh ra đường, có ai biết ai đâu???
Cho mềnh xin nhá, dĩ hoà vi quí cho Thung thướng cái cuộc đời nhoen!!!
Cho qua đê!!!

Anh Kăng quá, tại sao phải thế???
Anh nhà Rào, vợ đẹp, con khôn. Nên hưởng thụ lộc Trời ban cho mình sướng hơn người.
Việc gì phải vác nợ vào thân? Hôm nay anh Chủ thắng vì gần nhà.
Mai anh ra đường, có ai biết ai đâu???
Cho mềnh xin nhá, dĩ hoà vi quí cho Thung thướng cái cuộc đời nhoen!!!
Cho qua đê!!!
Bác nói rất hay .