Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Số là thứ Sáu tuần trước em xuất phát sớm lúc 6h30, khi đến ngã tư Huỳnh Văn Bánh, Nguyễn Văn Trỗi, em vừa quẹo phải về Cầu NVTroi thì xx đang đứng điều tiết GT trên cái bục tròn, tuýt em lai, chẳng hiểu bị gì...thì ra là em chở hàng cồng kềnh trên mui. xx vẫn đứng yên trên bục tròn, nhưng alo cho đồng bọn khác chạy mô tô từ bên cây xăng sang làm việc.
Khi đó trên baga mui em chất 1 cái vali, dài cỡ 70cm, cao 30cm, rộng tầm 40cm. Đòi giam xe và phạt 1tr5, giở sách luật ra lung tung và chuẩn bị lấy biên bản... em đưa 200k, cho đi luôn :D:D:D:D, vì đang đi Kê Gà, cò cưa mất hứng. Khi em đưa tiền thì xx bảo: đừng đứng ngoài, vô đây đứng, vừa nói vừa mở thùng ra, nhìn vô trong đó em thấy có mấy tờ 200k sẵn rồi
, em thêm tờ của em vào đó nữa, hehe, mới 6h30 mà có nhiều độ...

Em chở kiểu này nhiều lần lắm rồi, mỗi khi đi chơi xa đều chơi kiểu này, ko hề bị phạt, lần này bị dính.

Có Bác nào bị giống em ko? Các Bác, thế nào là chất đồ cồng kềnh trên mui?

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Có đồ trên mui là có thể phạt rùi, kể cả bác chỉ có cái baga mui.

vnpeace nói:
cám ơn chú bộ đội :)
nếu không hơn 0,9m thì em đâu bị phạt, nhưng cũng chưa rõ lắm
, làm sao phải chắc cú để lần sau cãi lại xx
oh! em chỉ nói bác xem thôi, còn bài viết là em trích lục lại để bác xem và nghiên cứu.Nội dung chưa chắc chuẩn nhé!
bác tham khảo thêm: bác nên tham khảo Quyết định số 4597/2001/QĐ-BGTVT ngày 28/12/2001 của Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải quy định về kiểu loại phương tiện giao thông cơ giới đường bộ được phép tham gia giao thông

Hạng B2
6/1/12
437
2
18
53
QĐ như vậy thì cũng khá rõ ràng rồi nhưng XXX thì đa phần nó đâu có đọc đâu mà biết, nó chỉ biết thổi vào rồi thì có tiền hay ko có tiền thôi, (mà mấy bác 4b thì đừng nói ko có xiền nhá
)

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
CSGT ghép bác vào lỗi: Tự ý thay đổi kiểu dáng kích thước xe là toi. Đố có cãi đc đấy ! Anh họ em chỉ lắp thêm cái giá inox vào cái Jolie chỉ nhô cao lên khỏi nóc cỡ 15 cm là ăn 4 tr tiền phạt + đi lại mất mấy ngày! CA Bắc Giang. Hên xui thôi !

Hạng D
19/6/12
1.438
6.581
113
Nhu vay theo luat la khong qua 1.75 lan khoang cach tam cua 2 banh xe. H biet cu the ma chien voi xxx thoi