Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Các bác tư vấn cho em địa chỉ đóng cao su càng A với

Các bác tư vấn cho em địa chỉ đóng cao su càng A với (làm tại chỗ ạ). Nhờ các bác cho địa chỉ ở khu vực Tân Bình, GV, Q12 cho nó gần.... Bên QV bên Q8 xa quá. Xin cảm ơn.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Các Bác tư vấn cho em địa chỉ đóng cao su càng A với (làm tại chỗ ạ), khu vực Tân Bình, GV, Q12 cho nó gần.... Bên QV bên Q8 xa quá. Xin cảm ơn.
Càng A là phía trước kiểu mc phersson à ? Với lại mua bộ cho nó chắc ăn, chứ đóng tay không chính xác 100% có thể lệch bánh, phải cân đo chỉnh dàn treo nửa, không chỉ gở cao su cũ đóng cao su mới là xong đâu .. Lở thì kiểm tra luôn và thay bộ nhúng cao su máy luôn .... rồi, độ mòn bánh xe nửa ....

- Đừng hỏi tại sao xe Đức, Âu .... thay đồ đắt là vì lý do đó . Thân !

Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Đúng rùi anh Osin. Tại trước đi chiếc escape thay cả dàn cao su càng A + routine lái trong ngoài chạy thấy cũng bt nên tính tìm gara nào gần nhà mang qua cho họ làm. Rẻ hơn gấp 5-10 lần so với thay càng A 2 bên hizzz.

• Like
Reactions: QuyenPDK and Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Đúng rùi anh Osin. Tại trước đi chiếc escape thay cả dàn cao su càng A + routine lái trong ngoài chạy thấy cũng bt nên tính tìm gara nào gần nhà mang qua cho họ làm. Rẻ hơn gấp 5-10 lần so với thay càng A 2 bên hizzz.
Bạn lở tháo thì kiểm tra toàn bộ, chứ tháo đi tháo lại mệt tốn giờ, tốn công lắm, Do đó khi thay là thay cả cụm luôn, Với lại thay càng thì một lần tháo là thay cả 2 chứ ai thay 1 bên ? Nếu bạn làm hết phía trước thì kể như là mới rồi, yên tâm, khỏi nhức đầu đó mà. Khi đụng đến hệ thống cân phía trước , không chỉ là cân bánh mà phải đo géometrie luôn (tức là đo độ lệch, nghiên bánh, volant lái ....) .

Và khi bạn thay cả cụm như thế thì chắc chắn khi cầm lái bạn sẽ yên tâm và tự tin hơn.

Nếu mà tính rẽ đắt thì thử mua trên mạng đem về, cho garage ngoài thay (bán lại đồ cũ cho nó) sau đó là đi nơi chuyên môn cân luôn ...

À chưa mua đủ đồ (đủ hiệu) làm sao đi làm thầy thuốc .... xe 4B dạo được nhỉ :):):):):)

• Like
Reactions: lamnk and rubiclove
Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Cái cục cao su càng A ko có ai bán lẻ hết a ơi. Routine lái thì order trên rockauto đc, e có part number. Nguyên cái càng A order cũng có, mà tiền ship mắc hơn tiền mua vì nó nặng quá hí hí.

• Like
  • Haha
Reactions: 2NúaMT and Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Cái cục cao su càng A ko có ai bán lẻ hết a ơi. Routine lái thì order trên rockauto đc, e có part number. Nguyên cái càng A order cũng có, mà tiền ship mắc hơn tiền mua vì nó nặng quá hí hí.
Dể ẹt ... đợi hết dịch ... order về nhà anh rồi mua vé máy bay anh đem về cho ... Đợi chú món Corona chiên dòn nhậu với bia nha .....:):):):). Đâu có ai bán cao su đâu không ? Họ bán là cả bộ đó chứ

Hay kiếm ai đó ở những xứ nào đó về VN thì nhờ họ mua, chịu khó lân la trên các 4rum nước ngoài

Thứ nửa là nhờ dịch vụ vận chuyển ngay quốc gia đó cũng OK mà ...
có 1001 cách thức mà chú ...

• Like
Reactions: rubiclove
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Xe không đâm đụng thì thay cao su càng A rất là bình thường khi bị hư, các gara đều làm được tại chỗ hoặc thợ xách đi làm!

• Like
Reactions: Tyrant