Tập Lái
10/10/19
1
0
0
36
Chào các bác. Chả là em mới mua được con Cx5 giờ đang phân vân không biết có nên dùng thảm lót sàn cho ô tô không. Em tìm trên mạng thì thấy nhiều loại quá không biết xài loại nào tốt, em đang nghiêng về loại thảm 5D 6D vì thấy cũng đẹp. Các bác có kinh nghiệm xài qua rồi cho em xin chút ý kiến được không ạ. Em cảm ơn.

Tập Lái
18/9/19
1
0
1
36
Bác nên dùng loại thảm da 5D, vì thảm lông tặng kèm theo xe rất khó xử lý bụi bẩn. 5D bằng da, dễ lau chùi vệ sinh.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.803
98
56
cứ whethertech floorliner mà gắn vào hơi đắt tiền nhưng tiện lợi và dễ vệ sinh[loại khay nhựa đúc] đứng số một về thảm lót sàn trên thế giới

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Chào các bác. Chả là em mới mua được con Cx5 giờ đang phân vân không biết có nên dùng thảm lót sàn cho ô tô không. Em tìm trên mạng thì thấy nhiều loại quá không biết xài loại nào tốt, em đang nghiêng về loại thảm 5D 6D vì thấy cũng đẹp. Các bác có kinh nghiệm xài qua rồi cho em xin chút ý kiến được không ạ. Em cảm ơn.
Dùng thảm 5,6D ?? Nếu muốn xài loại này, bác xem phù hợp ko nhé rồi quyết:
Khi lên xe,nhà bác có chỗ đậu xe sạch sẽ không, hay phải đi 1 đoạn đường ??? Nếu tốt nhất ra vào ngay cổng thì ok!
Thảm giặt phải qua ngày nó mới khô, mà thường loại này phải dùng thêm 1 thảm tạm như cước, để dễ mang ra rũ bụi, cát chứ ko để đơn độc, tháo ra mà chùi, giặt cũng cả ngày.
Thảm cao su theo xe, ưu điểm dễ vệ sinh, tiện lợi, đi mưa , đất cát, chỉ cần mang vào xịt rửa, chà sạch sẽ dùng vải khô lau là sài lại được ngay.
Nhược điểm , không sang trọng bằng 5,6D, có mùi cao su khi mới sử dụng( khử bằng cách mua về phơi nắng 3 ngày) trước khi dùng là hết mùi ok!

• Like
Reactions: quyet_tam