Tập Lái
5/4/19
20
8
3
40
Hiện tại em đang có ý định mua 1 căn bên Carillon 7 em lần đầu mua nhà nên không rõ các bác rành tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn.
Mình cũng có nhu cầu.hóng ké a chị nào đang muốn ra hàng không qua môi giới. Zalo 0988.514.58ba mình mua ở 2pn, tầng cao và tránh nắng Tây.tks

Tập Lái
7/4/18
4
1
3
39
Vậy là ngân hàng chưa cho vay mua Ca7 hả các bác. Lúc trước em nghe sale nói là có hợp đồng đặt cọc là ngân hàng đã cho vay rồi. Vậy hóa ra là xạo hả các bác. Ak

Tập Lái
1/11/18
24
13
3
57
Vậy là ngân hàng chưa cho vay mua Ca7 hả các bác. Lúc trước em nghe sale nói là có hợp đồng đặt cọc là ngân hàng đã cho vay rồi. Vậy hóa ra là xạo hả các bác. Ak
Ko có xạo mà là con ma nhà họ hứa thoi :), khi có HĐMB ( theo như đồn như lời á) khoãng t9, lúc đó vay được. Gọi là hên xui lụm nhầm bí kiếp thì win, vì hiên Tân Phú chưa có dự ớn nào đang chạy

Tập Lái
1/11/18
24
13
3
57
cái này nói thật, là nhà đầu tư thò nếu chắc quá thì khó mà có lợi nhuận, còn người muốn xây tổ ấm thi hiệ Ca 7 đẫ đến gđ cất nóc và do DN mía duong cùng ngân hàng làm , nhà ở Tân Phú thì kiểu gì cũng phải ra thôi , ko có chết đâu :)

Tập Lái
4/5/19
11
1
1
35
Mình cũng mới mua 1 căn 2pn của người khác chuyển nhượng lại, thanh toán 50%, còn lại theo tiến độ, nhưng hiện tại chưa có ngân hàng cho vay nhé, khoảng tháng 9 có hđmb mới vay được, nhưng chưa biết tới đó có chưa thôi, có hđmb thì giá sẽ cao hơn.
Mình có ghé qua đó thấy mọi ng vẫn làm việc ngày chủ nhật luôn, tô mặt ngoài sắp xong rồi, có thể bàn giao sớm à.

Tập Lái
7/4/18
4
1
3
39
cái này nói thật, là nhà đầu tư thò nếu chắc quá thì khó mà có lợi nhuận, còn người muốn xây tổ ấm thi hiệ Ca 7 đẫ đến gđ cất nóc và do DN mía duong cùng ngân hàng làm , nhà ở Tân Phú thì kiểu gì cũng phải ra thôi , ko có chết đâu :)
Thanks bác. Em thuộc tầng lớp mua ở, cũng đang run. Nói là cdt okie thì cũng hên xui bác nhỉ. Níu okie hết sao giờ này vẫn còn lằng nhằng. Thangs9 mà ko có hợp đồng chắc em ra đảo.

Tập Lái
12/6/18
26
9
3
43
Thanks bác. Em thuộc tầng lớp mua ở, cũng đang run. Nói là cdt okie thì cũng hên xui bác nhỉ. Níu okie hết sao giờ này vẫn còn lằng nhằng. Thangs9 mà ko có hợp đồng chắc em ra đảo.
1. Có thể căn đang thế chấp Bank nào đó rồi nên ko ra đc HĐMB, người mua cầm HĐMB đó đi vay tiếp nữa sao đc => nên ko ra đc HĐMB, đến T9 họ trả nợ vay lấy sổ về thì sẽ ra đc HĐMB cho khách. Thấy toàn chốt với khách T9/2019 sẽ có HĐMB nên e đoán mò thế.
2. Đang vướng pháp lý nên ko có NH bảo lãnh nào, cái này nhờ sale show ra mấy các giấy phép xây dựng, cấp đất gì đó xem có ko thì sẽ ổn ngay thôi.
3. Giờ mua căn này thì chắc ko còn dành cho nhà đầu tư rồi vì đang giai đoạn hoàn thiện (đã cất nóc)
Em chỉ biết nhiêu đó chia sẻ cùng bác. Thân.

Nuc confirmed
Tập Lái
9/10/18
21
7
3
41
Carillon 7 chưa ra hđmb là do nhà nước chưa tính xong tiền thuế sử dụng đất cho doanh nghiệp nhé các bạn. Nếu chưa có quyết định giao đất và giấy phép xây dựng thì không thể cất nóc dự án.

Tập Lái
12/6/18
26
9
3
43
Carillon 7 chưa ra hđmb là do nhà nước chưa tính xong tiền thuế sử dụng đất cho doanh nghiệp nhé các bạn. Nếu chưa có quyết định giao đất và giấy phép xây dựng thì không thể cất nóc dự án.
Thông tin bổ ích nè. Mà e hỏi hơi ngố chút là tính thuế sd đất khó và lâu lắm hả bác ? Mấy vụ này e nghĩ các cơ quan Nhà nước là rành lắm chứ nhỉ ?thks

Nuc confirmed
Tập Lái
9/10/18
21
7
3
41
Lý do: để tính tiền sử dụng đất cao hơn đó bác (Thành Phố vừa rồi mới ra bảng giá đất mới và tăng hệ số K - hệ số tính tiền sử dụng đất áp dụng đối với các trường hợp giao đất cho Doanh nghiệp).