Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Dear các bác , xe e 2 tuần gần đây máy lạnh yếu xìu , bình thường e để 22 độ là mát chán , giờ kéo xuống 18 độ cũng chỉ mát mát mà thôi . Khi xe dừng chờ đèn đỏ or kẹt xe thì gần như chỉ còn thấy quạt gió chạy chứ ko còn mát nữa , khi nào chạy tốc độ 25-35km/h thì mới thất mát mát trở lại ( Note : đồng hồ nhiệt độ ngoài trời thì báo chính xác các bác ạ , tránh trường hợp có a e tư vấn là do hư cái cảm biến này )

E đã vệ sinh lọc gió điều hòa nhưng ko ăn thua , hôm nay mang xe ra chỗ chuyên về " lạnh" của oto để châm thêm Gas thì thợ nói là châm gas ko vô , chắc chắn là hư lốc máy lạnh rồi nên mới có hiện tượng trên và đề nghị thay lốc điều hòa

Bác nào có kinh nghiệm thì giúp e tư vấn với ạ , e check sơ giá lốc điều hòa là khoảng 17tr500k rùi , kiểu này chắc e hết ăn Tết luôn , hic hic

Em cảm ơn các bác hội Bim ạ ....

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Khả năng block máy lạnh chưa hư đâu, mà có thể bị xì gas hoặc thủng dàn trao đổi nhiệt.
Bác đem xe qua chỗ nào chuyên điện lạnh xe hơi kiểm tra gấp, tránh dùng máy lạnh kẻo cháy block thì nặng tiền đó.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Khả năng block máy lạnh chưa hư đâu, mà có thể bị xì gas hoặc thủng dàn trao đổi nhiệt.
Bác đem xe qua chỗ nào chuyên điện lạnh xe hơi kiểm tra gấp, tránh dùng máy lạnh kẻo cháy block thì nặng tiền đó.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Dear bác Moon , lúc sạc gas vào thì kĩ thuật nói là Gas ko vào , do compressor đẩy ra chứ ko nạp , áp suất gas thấy họ nói là chỉ khoảng 180 gì đó thôi trong khi tiêu chuẩn phải là 200 tối thiểu . Vì nếu Gas vào đủ rồi vài ngay sau bị hụt thì chắc chắn là bị rò rỉ đâu đó rùi nhưng giờ gas ko sạc vào được

E cũng ngại vụ bung tap lô cái xe tùm lum ra để check dàn trao đổi nhiệt quá . Chỗ e ghé là chuyên hệ thống lạnh xe hơi trên đường Nguyễn Oanh bác ạ ( cũng thấy Camry , Civic , Bim , ...từng ghé vào vì gần nhà e và e hay ăn phở ngay cạnh đó ) nên chắc cũng uy tín và chỉ chuyên làm về lạnh xe hơi mà thôi chứ ko làm các hạng mục khác ( website : maylanhoto.net)

E cũng sẽ check thông tin lòng vòng thêm dựa trên tư vấn của bác , cảm ơn bác rất nhiều ạ ....

Tập Lái
13/6/13
34
1
8
Lúc trước đi camry bi i như vậy ...cuối cùng bi hư rờ le

Tập Lái
12/3/08
40
119
33
Em cũng bị. Quy trình là vào EuroAuto check, sau đó ra ngoài sửa. Em phải thay lốc lạnh bên Dr. Joe luôn

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
E check lòng vòng thông tin cũng thấy nhiều cái liên quan chứ chưa hẳn là hư lốc lạnh , để hnay e mang xe qua chỗ khác xem có nạp gas được ko . Nếu 2 - 3 nơi cùng phán một bệnh thì chắc là e phải thay ...lốc lạnh mất rùi ...hic hic

E đang để dành tiền để check và thay thế phụ tùng gầm và lái theo định kì , giờ bể kế hoạch rùi buồn quá điiii.....

Hạng B2
11/5/12
239
59
28
e90 mau hỏng quá , hèn chi mấy bác đang sài bán sạch chuyển sang F30 hết

Tập Lái
13/6/13
34
1
8
thor nói:
e90 mau hỏng quá , hèn chi mấy bác đang sài bán sạch chuyển sang F30 hết
E90 cua e 3 tuoi roi ma chua co loi ji

Hạng B2
20/12/11
246
33
28
180 thì khả năng chưa chết Block đâu bác. Có thể nó hư phần liên quan nào đấy thôi.