Hạng B2
30/1/12
110
5
18
Lịch đi cha Diệp cùa em bác tham khảo.
Sáng đi từ SG xuống Bạc Liêu, ở khách sạn Bạc Liêu (500k/night), phòng chấp nhận được. ngủ qua đêm tại Bạc Liêu, 4h sáng hôm sau rời Bạc Liêu đến cha Diệp khoảng 40km (hướng về cà mau) dự thánh lễ và cầu nguyện, 7h sấng quay lại Bạc Liêu ghé ks check out phòng và về SG.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Nếu bác chủ ngại lái xe thì có thể tìm các nhà xe như Hảo, Kim Yến, Việt Hùng nhớ hỏi chọn xe 54 chỗ hoặc giường nằm đi cho thoải mái.
Các nhà xe này về Hộ Phòng, là ngay nhà thờ, thường xe chạy khoảng 11h đêm, sáng sớm hôm sau là đến

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Cùng giá 500 ngàn với KS Bạc Liêu, resort Hồ Nam tốt hơn nhiều. Sạch sẽ, tươm tất, giá thấp hơn, có Nhà nghỉ Hùng Vương (của Tỉnh uỷ hay UBND tỉnh gì đó), giá 350.

• Like
Reactions: hlam2006
Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
Em dự định sáng sớm thứ sáu đi, đến Bạc Liêu chắc khoảng trưa, về khách sạn lấy phòng rồi nghỉ ngơi, chiều hôm đó thì đi Nhà Thờ Cha Diệp (buổi chiều tầm 5h chắc là có lễ phải không các bác)?
Sáng hôm sau em dự định đi Năm Căn, ra đến cột mốc Đất Mũi thì không biết có kịp không ah? Tại em tính về trong ngày thứ bảy luôn?

• Like
Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Nếu bác chủ muốn đi Đất Mũi thì ở lại Cà Mau đi tiện hơn. Về SG trong ngày được nhưng phải đi sáng sớm và về chắc khuya dữ.

• Like
Hạng C
27/7/10
634
118
43
Re:Các bác tư vấn giúp em đi Nhà Thờ Cha Diệp

alloutoflove1402 nói:
Em dự định sáng sớm thứ sáu đi, đến Bạc Liêu chắc khoảng trưa, về khách sạn lấy phòng rồi nghỉ ngơi, chiều hôm đó thì đi Nhà Thờ Cha Diệp (buổi chiều tầm 5h chắc là có lễ phải không các bác)?
Sáng hôm sau em dự định đi Năm Căn, ra đến cột mốc Đất Mũi thì không biết có kịp không ah? Tại em tính về trong ngày thứ bảy luôn?
Nếu bác khởi hành vào sáng sớm,chạy tà tà đúng qui định khoảng 3 or 4PM bác đến nhà thờ .Vào lễ,tham quan khoảng 6PM bác đi thẳng ra thành phố Cà Mau (rất gần ).Nghỉ đêm tại KS của jangnhut một thành viên của SOS.Sáng thức dậy sớm khoảng 5AM bác nhờ tiếp tân chỉ đường đi bộ ra bến cano cao tốc đi Đất Mũi (gởi xe lại KS,rất OK không có vấn đề gì).Sáng đi chiều về lại Cà Mau.Sau đó nếu không mệt lái xe về luôn SG còn mệt thì nghỉ thêm một đêm nữa sáng hôm sau về sớm khoảng 3 or 4PM là có mặt ở nhà ,rất khỏe .Em chọn cách này

• Like
Reactions: hlam2006 and jiji70
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Trước khi đến Cha Diệp (nằm giữa ranh giới 2 tỉnh Bạc Liêu và Cà Mau) thì ghé Bà Nam Hải (từ TP Bạc Liêu đi ra hướng biển khoảng 7km).

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

alloutoflove1402 nói:
Bác muốn đi Đất Mũi và về trong ngày thì sau khi đi lễ xong bác chịu khó đạp thẳng xuống Năm Căn ngủ luôn (Từ nhà thờ đến Năm Căn khoảng 100km). Sáng sớm hôm sau tranh thủ đi Đất Mũi sớm đón bình minh, tầm khoảng 09h bác rời Đất Mũi (vì thực ra kg có gì chơi ở đó cả chỉ ra chụp hình ngắm cảnh rồi về thôi) về Cà Mau ăn trưa khoảng 13h bác xuất phát về SG là vừa. Do thời gian bị hạn hẹp mà muốn đc đi nhiều thì bác chỉ có đi như vậy mới kịp.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113

Mùng 3 tết em đi đường Quản Lộ - Phụng Hiệp đến Cà Mau rất khoẻ, cuối đường này có bảng chỉ rẽ trái về Bạc Liêu, chạy tầm 30 phút là đến nhà thờ, nếu nghỉ Cà Mau bác đến ks Song Ngọc đường Hùng Vương tp Cà Mau cũng ok, xe đậu trong ks luôn.

tdv
Tập Lái
22/7/05
12
0
1

Cuối tuần này em cũng làm chuyến nè. Khởi hành từ Tân Phú.
Em google thấy chỉ: tới ngã 7, đi đường Quản lộ - Phụng Hiệp, sau đó băng qua Hộ Phòng (Qlộ 1A) là tới nhà thờ Tắc Sậy. Đi đường này ngắn hơn đi Qlộ 1A.
Hình như rất ít người đi lối này?!