Kính bác chủ:
1). Lộ trình (đi thuận tiện nhất): SG > Cao tốc SG - Trung Lương > QL1A (tại Trung Lương) > QL1A (qua Tiền Giang, Vĩnh Long, Cần Thơ, Hậu Giang, Sóc Trăng, Bạc Liêu), đến Nhà thờ Tắc Sậy (cuối tỉnh Bạc Liêu; vừa qua thị trấn Hộ Phòng; nhà thờ Tắc Sậy rất lớn bên phía trái).
- Đường sá tốt. Nghiêm chỉnh lái xe đúng tốc độ quy định. Chú ý 2 tỉnh Hậu Giang, Sóc Trăng. Xxx miền Tây không có "phạt tại chỗ".!
2). Ăn uống:
- Ăn sáng: hết cao tốc, quẹo phải, hết đường dẫn cao tốc, gặp QL1A, quẹo phải, phía bên phải có Quán hủ tiếu Mỹ Tho.
- Ăn trưa: (vì bác chủ đi từ sớm)
+ Nếu đến Sóc Trăng: cơm xe tải hay ăn: Quán Anh Tuấn, còn cách TP Sóc Trăng 7km, vừa qua cầu Trà Canh, bên tay phải.
Muốn ăn nhà hàng khang trang: phải vô nội ô. Cũng trên QL1A, vừa qua cầu Kênh Xáng, bên trái có Nhà hàng ẩm thực 36, nhưng bất tiện vì kẹt con lươn và đoạn đường rất dài không quay đầu xe được (chuyến lên dễ ghé hơn). Dễ đi hơn: Nhà hàng Hải Tượng: đi tiếp gặp đèn xanh đèn đỏ đầu tiên, quẹo trái, đi thẳng hoài gặp Khu dân cư 5A, nhà hàng trong khu này. Trở ra QL1A, có đường ngắn hơn: đến vòng xoay Phú Lợi, quẹo trái Trần Hưng Đạo thẳng ra QL1A - cuối TP Sóc Trăng
+ Nếu gần đến Bạc Liêu: cơm xe tải hay ăn: qua thị trấn Phú Lộc (tỉnh Sóc Trăng), chưa qua cầu Nàng Rền, dưới dốc cầu, tay phải, có quán gì quên tên rồi, xe tải đậu nhiều. Còn muốn nhà hàng sang, tới TP Bạc Liêu, nhìn bảng chỉ đường vô Khu sinh thái Hồ Nam.
3). Tham quan: tại Tắc Sậy thì lỡ cỡ nhe bác.
Các điểm tham quan trên tuyến:
- Cần Thơ: Khu du lịch Phù Sa (Cồn Ấu), chợ nổi Cái Răng, khu du lịch vuờn Mỹ Khánh.
- Sóc Trăng: Chùa Dơi, chùa Đất Sét, chùa Khleang.
- Bạc Liêu: Nhà công tử Bạc Liêu (đang sửa chữa), biển Nhà Mát, tượng thờ Bà Nam Hải (em thì muốn gọi Đông Hải, không muốn gọi Nam Hải), khu sinh thái Hồ Nam, sân chim Bạc Liêu.
- Cà Mau: khu du lịch Xí nghiệp Dược (có vuờn cò), xa hơn có Hòn Đá Bạc, Hòn Khoai...
Vài hàng cho bác. Chúc bác đi vui!