Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Bác ơi em thấy giờ cày Uber/Grab để trả nợ, tài xế cày trâu lắm, chứ ko phải chạy kiểu chơi chơi ngày một hai tiếng là trả nợ nổi đâu bác. Bác đi làm hành chính, về cơm nước xong còn bao nhiêu thời gian nữa đâu mà chạy, áp lực nợ ngân hàng nó rất lớn, chứ ko hề đơn giản. Với ở đây bác chưa có nhà, chỗ đậu xe thì lỡ sau ko còn được đậu nữa thì mệt. Với 200tr trong tay bác có thể kinh doanh cái khác, chứ em thấy mua xe chạy Uber/Grab cày trả nợ dữ lắm đó, ít cũng phải 2,3 năm cày liên tục. Bác có thể giảm áp lực nợ NH bằng cách tăng vốn lúc đầu lên, tầm trên 300 là ok.
Với bảo trì bảo dưỡng là bác phải tự bỏ tiền túi ra mà làm, chứ liên quan gì đến bảo hành bác .

Thật sự cám lời khuyên chân thành của bác , em se suy nghĩ kĩ hơn về vấn đề này ạ ...^^

Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Pác xác định cày uber để ghóp ngân hàng và nuôi vợ con thì chạy hơi bị phê đấy. 6h dậy chạy 22h về nhé.
- bỏ ra mấy trăm triệu vốn nhưng cũng như làm công cho uber thôi ko dễ ăn đâu. Nâu nâu bắt uber gặp mấy tài ngày xưa chạy vinasun bỏ ra ngoài mua xe chạy uber than như cha chết.

Cám ơn lời chia sẽ của bác nhé . em sẽ xem lại vấn đề này ^^ .

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Đam mê mua xe mình không bàn, thích thì xúc về rồi kéo cày mà trả. Chứ thời điểm này vay tiền mua xe chạy U,G thì nên xem lại. Mình thấy cảnh bỏ ra hơn một trăm + vay nh mua xe chạy U,G được 2 tháng bán xe trả tiền nh lỗ luôn hơn trăm đã có rồi.

Thật sự giờ mình cũng đag rất rối vì cũng mún làm gì cho có tiền cũng vì thik lái xe .mik sẽ suy nghĩ kĩ hơn cám ơn bạn nhé

Hạng D
16/11/10
1.415
2.721
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Thật sự giờ mình cũng đag rất rối vì cũng mún làm gì cho có tiền cũng vì thik lái xe .mik sẽ suy nghĩ kĩ hơn cám ơn bạn nhé
Làm có tiền và thích lái xe, bạn có thể xin làm lái xe cho các cty. Có thể xin chạy taxi trước khi muốn chạy u hay g thử coi có nổi hay k trước khi mua xe.

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Tp HCM đã dừng cấp phép kinh doanh vận tải mới cho xe từ 9 chỗ trở xuống rồi nhé. Giờ chạy U, G chỉ có bốc *** mà ăn. Em can

• Like
Reactions: zazkychunz
Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
Mình chưa chạy uber nên mình ko biết thu nhập bao nhiêu nhưng mình tính sơ chi phí cho bạn nhen bạn có 200tr nếu mua at sedan thì khoảng 500tr bạn phải trả 300 tr, trong 5 năm thù tiền gốc mỗi tháng là 5tr, tiền lãi là 2tr giảm dần, vậy mỗi tháng bạn phải trả nh là 7tr, nếu chỉ chạy xe thì bạn có đảm bảo đc chi phí hằng ngày hay không? Nếu đủ thì cứ làm sau vài năm thì trả hết nợ. Nếu cảm thấy hơi nhiều thì trả 7 năm chi phí sẽ thấp hơn chút.

Hạng B2
25/5/17
395
157
58
42
Bác chủ chạy dịch vụ nên lấy xe phom sedan thì hay hơn , phom hackback thì thấy ko khả thi lắm

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Thu nhập bác 1 tháng dưới 10tr thì em khuyên chân thành đừng mua xe vội. Bác đi làm về ko có sức mà cày uber đâu, hồi chưa có xe em cũng máu me lắm, mà chạy riết ra đường toàn kẹt xe đến phát nản. Đi chơi xa thì còn hứng lái, chứ chạy vòng vòng tp thiệt em ngán, mà em thuộc dạng thích lái lắm đó nha :D
Bác mà đam mê thật sự thì có 2 cách, 1 là có thiệt nhiều tiền để phục vụ đam mê, 2 là bác chấp nhận chuyển qua hẳn nghề tài xế.

Hạng D
1/7/16
1.008
4.851
113
- Chạy full time thì mới đủ chi phí.
- Làm giờ HC, chạy thêm thì đủ đổ xăng, cơm, hút thuốc thôi, ko thể dư để góp xe được.