Hạng C
14/4/13
623
657
103
bác có 200tr, k biết kd j thì kiếm miếng đất tầm tiền đó đầu tư, hên thì sau 1-2 năm có khi mua đc cả 2 chiếc i10 mà k phải trả góp.

• Like
Reactions: zazkychunz
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Bác đam mê xe mà muốn lái uber thì phải bỏ việc hiện tại, lái chơi chơi t7 cn chỉ dành cho người có điều kiện dư dả, mà bác còn phải áp lực trả lãi NH thì lương tháng bác liệu có đủ vì còn nhiều khoản chi khác.
Nếu bác chỉ thích lái xe và chỉ rảnh t7 cn thì bác có thể thuê xe tự lái, tháng tốn không bao nhiêu, tiền để dành còn đó, hoặc bác mua con xe cũ trong tầm tiền bác đang có, bác vẫn có xe đi chơi vi vu cuối tuần và không phải lo khoản nợ nào, tháng chỉ mất 1 vài triệu xăng xe, dầu nhớt tùy đi nhiều đi ít.

View attachment 824111
Hiện tại em đang đi làm giờ hành chính lương được 7tr không lậu liếc, em đang có khoảng 150-200tr tính mua 1 con xe trả góp mà đang băn khoăn dòng Hyundai i10 AT 2017, em mua trả góp 5 năm [pagebreak][/pagebreak]

Em mê con này, đã có tài khoản Uber, em đăng lên đây là em đã xem nhiều loại xe rồi mà giá hơi cao. em thấy con i10 này giá mua với vay thêm trả lãi cũng nhẹ , các bác có kinh nghiệm về chạy dịch vụ tư vấn giúp em với ạ. Nên mua i10 hay thêm 1 tí để mua i20 active đã qua sử dụng ạ? Nếu được thì tầm tháng 11 này em lấy xe ạ. Em cám ơn trước các bác. Em sinh năm 91
em sales bên hãng hyundai 0938.580.584 ,anh tham khảo xe alo em ạ, tư vấn xe và ngân hàng chi tiết, xin cảm ơn .

• Like
Tập Lái
10/2/17
9
20
3
33
Nếu mỗi tháng bạn dư ra 7tr thì mua, còn lương tầm 7tr chưa trừ chi phí thì nêm suy nghĩ lại, số tiền để dành đó về quê xây phòng trọ hay đầu tư nhỏ j đó tạo thêm thu nhập hàng tháng, ghiền xe quá thì thỉnh thoảng thuê xe mà chạy, vừa rẻ vừa trải nghiệm đc nhiều loại xe. Bạn muốn chạy uber là để bù tiền lãi NH hàng tháng thôi thì ko nên.

• Like
Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
em xin can bác ơi, làm như bác rồi không có thời gian nghỉ ngơi, xui rủi đổ bệnh thì đi cả đôi đường... như có bác nào khuyên đó, 200tr bác kinh doanh cái khác đi, xe là thứ xa xỉ phẩm, chỉ có lỗ chứ khó lời lắm nếu ngày làm vài ba tiếng như bác

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
I10 nha bác. Mua xe lướt thôi. Nếu có biến thì bán đỡ lỗ. Đừng mua i20 doanh số con này cực thấp. Mua đồ khó lắm. Mà để chạy dịch vụ thì ko cần bác ơi. Xe càng rẻ càng mau có lời.

• Like
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Có tiền thì đầu tư hoặc kinh doanh gì đó. Mua cái xe làm gì để suốt ngày long nhong ngoài đường, bị CA hốt hay va quệt coi như mất toi công chạy 1-2 ngày. Chạy Grab với Uber gần như ko thể ko phạm luật dù ít hay nhiều mỗi ngày nếu ko muốn lỗ sặc máu tiền xăng. Thậm chí còn có thể bán xe phá sản nếu va chạm với Lexus, Audi, Mẹc hay Bi... Hoặc tệ hơn, gây tai nạn ảnh hưởng sinh mạng ng khác...
Ngoài ra giờ Uber với Grab ế sấp mặt do nhiều người mua xe như bác tưởng dễ ăn. Cứ vô mấy group của tài xế Uber & Grab trên Facebook nà coi coi có lời hay ko hay từng ngày phải mài xe ra ăn.
Người ta chạy full time còn ko có lời bao nhiêu nói gì bạn chạy part time.
Ai bảo bác thế? Có tiền mua xe tự chạy thì cunyx kiếm cơm tốt. Thời gian chạy part time từ 18h đến 22h là kiếm cơm tốt lắm đó. Bác ko biết thì đừng phán bừa làm người ta nhục chí. Các trường hợp lỗ là do vay tiền mua cả lô cả lốc xe rồi thuê tài xế chạy, bị tài xế thuốc cộng với lãi nên mới lỗ thôi. Còn tự chạy vẫn tốt chán