Hạng B1
15/11/08
99
48
18
Tinh vụ tản nhiệt cho 2 cai bóng đó chưa ?
Xenon có nóng như halogen đâu mà lo vụ tản nhiệt, nếu chưa rõ thì bạn nên đến mấy chỗ độ đèn xem rồi hãy nói nhé. Bóng xenon 35w sáng hơn halogen 55w là có lý do của nó đấy

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Xenon có nóng như halogen đâu mà lo vụ tản nhiệt, nếu chưa rõ thì bạn nên đến mấy chỗ độ đèn xem rồi hãy nói nhé. Bóng xenon 35w sáng hơn halogen 55w là có lý do của nó đấy
Ông có xe độ xenon vs led bao giờ chưa mà ngồi chém. Bóng xenon ăn điện hơi bị kinh đấy nhé. Bóng led thì ăn thêm con quạt tản nhiệt. Trời mưa hoac sau khu mưa đi coi như mù. Toàn nghe mấy ông gara chém rồi lên đây chém theo vỗ béo chúng nó.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Đừng nghe lời mấy cha độ đèn gắn xenon vs led. Gắn dzo tiền mất tật mang ! Đèn halogen đi vẫn okie nhất. Muốn sáng bác mua đèn tăng sáng 500k 1 cặp. Đi tỉnh okie luôn.
Độ đẽo linh tinh hư hệ thống điện. Bãn thân led vs xenon rất nóng nên cần tản nhiệt, lượng điện tiêu thụ rất lớn.
Cứ để zin. Gắn tăng sang ngon bổ rẻ
Đèn tăng sáng hiệu nào ngon nhất bác? Nó cũng là halogen ạ?

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Bác dùng xenon j đấy ạ? Theo bác nên dùng của hãng nào ạ?

Ban đầu định dùng Philips nhưng giá hơi cao nên mình ra auto Mười Hùng ở đường Nguyễn Văn Cừ, Hồ Chí Minh, họ thay cho mình bóng của Đài Loan gì đấy giá 3tr5/ 2 bóng luôn. Mình cũng không hỏi hiệu vì có hỏi cũng chả biết. Nhưng họ có giấy bảo hành 1 năm.

Bác gọi hỏi số hotline chỗ đó họ cũng sẽ tư vấn cho bác đó.

Hạng B1
15/11/08
99
48
18
Ông có xe độ xenon vs led bao giờ chưa mà ngồi chém. Bóng xenon ăn điện hơi bị kinh đấy nhé. Bóng led thì ăn thêm con quạt tản nhiệt. Trời mưa hoac sau khu mưa đi coi như mù. Toàn nghe mấy ông gara chém rồi lên đây chém theo vỗ béo chúng nó.
Mưa đi mù hay ko là do nhiệt độ màu kevil nhé (trời mưa thì dùng bóng 4300k, 3000k chứ dùng bóng 6000k chả mù), còn xenon 35w mà ăn điện hơn halogen 55w cũng đủ biết trình độ của thím ntn rồi. Còn muốn biết cái quạt tản nhiệt led công suất bao nhiêu thì tháo case con PC ra mà xem mấy con quạt trong đó nhé. Giờ audi, mẹc, bim ... toàn led, xenon thế hoá ra chúng nó NGU hết à trẻ trâu

Hạng B1
15/11/08
99
48
18
Đèn tăng sáng hiệu nào ngon nhất bác? Nó cũng là halogen ạ?
Tăng sáng bản chất là ánh sáng nó trắng hơn thôi chứ tăng cái j, ánh sáng halogen nguyên bản tầm 3600k, halogen tăng sáng thì tầm 4000k khác về màu ánh sáng thôi, công suất vẫn y nguyên

Hạng B1
15/11/08
99
48
18
Bác dùng xenon j đấy ạ? Theo bác nên dùng của hãng nào ạ?
Ngon bổ rẻ thì là đôi bóng và ballast aozoom tầm 2tr quay đầu, ngon hơn thì ballast denso bãi, ngon nữa thì bóng và ballast philip

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Mưa đi mù hay ko là do nhiệt độ màu kevil nhé (trời mưa thì dùng bóng 4300k, 3000k chứ dùng bóng 6000k chả mù), còn xenon 35w mà ăn điện hơn halogen 55w cũng đủ biết trình độ của thím ntn rồi. Còn muốn biết cái quạt tản nhiệt led công suất bao nhiêu thì tháo case con PC ra mà xem mấy con quạt trong đó nhé. Giờ audi, mẹc, bim ... toàn led, xenon thế hoá ra chúng nó NGU hết à trẻ trâu
Vâng xenon ko tính bộ kích điện ballast thì tiết kiệm, vãi cả trình độ. Thím tranh luận như trẩu vậy !

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Ban đầu định dùng Philips nhưng giá hơi cao nên mình ra auto Mười Hùng ở đường Nguyễn Văn Cừ, Hồ Chí Minh, họ thay cho mình bóng của Đài Loan gì đấy giá 3tr5/ 2 bóng luôn. Mình cũng không hỏi hiệu vì có hỏi cũng chả biết. Nhưng họ có giấy bảo hành 1 năm.

Bác gọi hỏi số hotline chỗ đó họ cũng sẽ tư vấn cho bác đó.
Vậy chắc GTR rồi. Giá Philips cũng tương đương mà bác.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Vậy chắc GTR rồi. Giá Philips cũng tương đương mà bác.
À hình như GTR. Tại mình cũng nghe cái tên lạ lạ nên ko nhớ lắm. Lúc lắp mình cũng đang vội lắp xong là đi tỉnh luôn. Với muốn tiết kiệm chút đỉnh nữa nên chọn cái rẻ hơn í mà. Nói chung sau vài tháng sử dụng mình thấy vẫn ỗn và hài lòng.