Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/6/08
202
79
28
Chào các bác hội FI
Số là em có 1 ít vốn tiết kiệm được sau mười mấy năm cày cuốc. Dạo này tình hình an ninh thấy bất ổn quá, nên em không muốn để trong nhà, mà đem đầu tư thì em ko rành, vì thực sự không có thời gian để suy nghĩ nên đầu tư vào cái gì. Em định đem đi gởi tiết kiệm vàng, nhưng ko biết nên gởi ngân hàng nào, và thủ tục rút vàng có dễ dàng không ( được phép rút vàng hay không, hay là chỉ được rút tiền theo giá vàng tại thời điểm rút)
Em gà mờ mấy khoản này quá, trước giờ chỉ lo cày cuốc rồi tiết kiệm thôi, các bác giúp em với. Em dự dịnh gởi trước Tết (vì tết này đi du lịch xa dài ngày :D)
Cảm ơn các bác trước nhé

Hạng C
14/12/09
675
2.067
93
Em thấy linh hoạt thì hiện nay Eximbank có vẻ như tốt hơn. Còn ls cao thì em SCB cũng ok do em nó đã hợp nhất thanh 1 NH khá to.
Riêng em thì đang để bên Việt Á, còn em cạch chú ACB....rất khó dễ nếu nữa chừng bác cần việc. Em chỉ trừ tk thanh toán em còn xài ACB do ngay cửa nhà va chú này mảng DV thẻ rất tốt.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.626
113
bên techcombank thì nhận giữ vàng SJC với lãi suất 2.2% năm, làm sổ tiết kiệm vàng cho bác, muốn rút thì ra điều chỉnh số dư trong sổ thôi, nhận vàng vật chất trả vàng vật chất chứ không quy ra vina đô la đâu, bác đừng sợ.
các ngân hàng sẽ nghỉ tết sau sáng thứ 7 tuần này là 28 tết đó nhé, bác lưu ý có phắn đi chơi thì lo hậu sự sớm, kẻo về nhà chum vại bị đào lên đập trộm vàng hết thì khổ công cày cuốc (bít thế lấy tiền đi chơi đập phá cho sướng hehe)

Tập Lái
8/5/12
15
0
0
Ngan hang Dong A thi 3% nam, hinh thuc la hop dong giu ho vang.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.381
113
susan nói:
Ngan hang Dong A thi 3% nam, hinh thuc la hop dong giu ho vang.
Ngân hàng nhà nước đã có văn bản chỉ đạo Cấm huy động chui kiểu này rồi mà.
Trường hợp xảy ra sự cố khả năng đảm bảo an toàn có không khi việc huy động chui là Phạm pháp.
Không trả lại Vàng vì lý do:
- Đã bảo cấm mà còn cứ làm, ai làm người đó chịu ( cùng lắm thì bắt một anh vào khám ngồi)
- Vàng hiện nay chưa có bảo hiểm khác với tiền có bảo hiểm tiền gửi.

Điều này có thể xảy ra không? Xem ra người gửi vàng cũng hơi ghê ghê nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.