Các bác tư vấn giúp em về Mitsubishi Pajero Sport đời 2015 | Tư Vấn Mua Bán Ô Tô

Tư Vấn Mua Xe
  1. mabroheo

mabroheo Tập Lái

otosaigon_MITSUBISHI -2.
    Xin chào cả nhà, hiện tại em đang có ý định mua 1 em Mitsubishi Pajero Sport đời 2015 nhưng không rành nhiều về dòng xe này, em cao 1m75 nên rất thích ngồi dòng xe gầm cao, đặc biệt là yêu thích SUV. Mong các bác có thể tư vấn giúp em tìm một Pajero Sport phù hợp và ''ngon''. Em xin hỏi vào thời điểm 2019 này, mua xe đó về có tốn tiền bảo dưỡng sửa chữa nhiều để sử dụng hiệu quả và đảm bảo độ bền không các bác? Em xin cám ơn
    otosaigon_MITSUBISHI -1. otosaigon_MITSUBISHI -1. otosaigon_MITSUBISHI -2.
    Last edited by a moderator: 5/5/19
    sonk4thaigia thích bài viết này.

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Ngày đăng
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Em nhờ các bác tư vấn xe chạy gia đình và dịch vụ 20-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Theo các bác với tầm tiền 850 triệu đồng nên mua xe gì? 11-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Mua bán tải hai cầu (4x4) số sàn (MT) chọn xe nào các bác? 07-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Em đang phân vân chọn mua VinFast Fadil, mong các bác tư vấn 15-04-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Tầm 100tr nên mua xe cũ nào tối ưu nhất các bác? 06-03-19

3. vohongtoan

vohongtoan Hạng B1

Sao bác hông mở thớt bên box mitsubishi hay cnl để bọn 7 nghiệp tư vấn cho nhanh.
  4. khanhquagioi

khanhquagioi Hạng B2

Đồ MIT trong hãng cũng ngang ngửa Lét xụt nhé.
    Ở ngoài rẻ hơn
    Thích thì nhích, sao phải băn khoăn, xe mới có hơn 3 năm mà
    altis2003 thích bài này.
  5. kevodanh

kevodanh Tập Lái

Thích thì nhích đi bạn :)
    Alias thích bài này.
  6. yodavn

yodavn Hạng C

đọc qua bài viết thấy thánh fo tủn sắp hiện về với chủ thớt
    sonymoto999799tl67821102 thích bài viết này.
  7. adng

adng Hạng D

Đời này có 2 bản thôi. Xăng at nhiều option hoặc dầu mt trọc lóc. Sang Thái thấy dầu at sướng.
    Xăng chạy tốn ví lắm.
    Lqanhxlive thích bài viết này.
  8. Tũn Tí

Tũn Tí Tập Lái

Cty em có 1 con xe này máy dầu, số sàn. Ngồi trong xe thấy ù lắm (không phải ồn), nhất là đi chậm đi trong phố, rất mau mệt người. Chạy đường trường sau khi sang số thốc ga thì đỡ hơn tí.
    Ưu điểm là khá tiết kiệm dầu, máy lành, sửa chữa bảo dưỡng không đắt.
    Theo ngu ý của em là mua cho gia đình thì thôi, còn mua cho cty chạy cũng được
    AeroInnJomsviking thích bài viết này.
  9. trungtotbung

trungtotbung Hạng C

Đời này đa phần xe cũ ở VN toàn là máy dầu, máy xăng hiếm. Mà máy dầu thì cắt sạch option. Thôi chơi Fortuner cho lành bác ạ.
    YOLO thích bài này.
  10. volangchi

volangchi Hạng B2

Xe này gia đình em đang dùng máy xăng 2 cầu, thường di chuyển đi - về giửa Phú Nhuận - Gò Công 130km, Form xe cao lớn máy 3.0L nên uống hết khoảng hơn 400k tiền xăng 1 chuyến . Xe máy xăng vì là bản sport + với máy V6 nên thốc ga nghe tiếng máy rống lên rất đã (dành cho bác nào thích cảm giác rống ga), khi không thốc ga thì khá êm ái. Bản máy dầu thì em chưa đi, nhưng thấy máy dầu người ta đi hay có khói đen.
    Động cơ xăng 3.0L 220hp, 280Nm, so với những dòng xe cỏ khác muốn dí là dí, muốn vượt là vượt. Hộp số AT có 5 cấp nên có rú ga khi sang số, chế độ số tay có lẫy chuyển số trên vô lăng nên khi đề pa sang số bằng lẫy rất nhanh.
    Khung gầm thì cứng cáp nhưng hệ thống treo cũng cứng + mâm lớn, lốp giống flat nên khá sốc.
    Không gian ghế ngồi cũng ổn, nhưng form ghế ngồi hơi đau lưng, nhét 8 người được.
    Xe từ 2016 về trước không trang bị công nghệ nhiều như đời 2018. Chỉ có ABS, EB và 2 túi khí. không cruise control, ko cân bằng điện tử nên ôm cua trên 70kmh cũng hơi ngán.
    Trợ lực lái dầu như bán tải nên hơi nặng tay.
    Hộp số Super select gài cầu tay dùng cho trường hợp đường lún hay offroad.
    Âm thanh nghe bình thường, muốn sướng thì độ dàn âm thanh.
    Góc chử A hơi khuất, không có cảnh báo điểm mù, chạy phải ngó ngiêng xe máy khi rẽ.
    Máy lạnh rất lạnh, có cửa gió hàng ghế 2.
    Xe gia đình em ít đi nên mua từ 10/2016 đến giờ mà đi chưa được 14.000km. Mỗi lần bảo dưỡng tốn khoảng hơn 1tr gì đó. Phuộc sau có hiện tượng chảy nhớt, thợ nói còn bảo hành thay được mà em chưa thay, sau này mua mới thì giá hơn 2,5tr 1 cái.
    Vài ghi nhận của em gửi bác cân nhắc.
    Chỉnh sửa cuối: 6/5/19
    lvtphong, tranhieult, te_te8 người thích bài viết này.
  11. thaigia

thaigia Hạng D

Nếu dc pác làm luôn model đời mới.
    Xe mới cũng dc
    Xe lướt cũng dc
    2015 đi k ngon bằng model giờ