Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Em vừa mới mua căn nhà cấp 4 ,diện tích 3,75 x 16. Em dự định sửa lại toàn bộ, làm mới hoàn toàn. Nhưng do kinh phí eo hẹp nên em tính đúc giả 1 tầng suốt luôn, các bác cho em hỏi:
a) Có thể làm được không ạ?
b)Liệu có thẩm mỹ như đúc thật?
c)Có thể làm toilet trên tầng đúc giả không?
d)Lợp tôn chống nóng có hiệu quả như đúc thật không?
e)Cuối cùng dự kiến tổng chi phí bao nhiêu là được ạ?
Kính nhờ các bác tư vấn giúp em ạ.

Ps:Còn trường hợp đúc bê tông 1 tấm luôn thì bao nhiêu tiền thì ok ạ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/1/12
1
0
0
Chào anh, một số góp ý gửi anh:
a. Cần kiểm tra kết cấu nhà cũ thì mới tính được phương án đúc giả thêm được hay không.
b. Tính thẩm mỹ do thiết kế và thi công, đúc thật thì thuận tiện về mặt tạo thẩm mỹ hơn đúc giả.
c. Có thể làm WC trên sàn giả.
d. Về chống nóng thì tùy vật liệu sẽ có phương án chống nóng phù hợp, đúc thật thì thuận tiện chống nóng hơn tôn chống nóng.
e. Đúc giả nâng tầng chi phí khoảng 300 triệu.
Đúc thật 1 tấm, phương án nâng tầng mái tôn là 380 triệu. Phương án xây mới hoàn toàn, mái tôn là 600 triệu, mái bêtông là 680 triệu.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Bác Vip hay thật, chưa bít địa điểm cũng như kết cấu nhà mà phán giá lun, em lót dép ngồi nghe học hửi!

Tập Lái
9/1/12
1
0
0
Vâng chỉ là khái toán thôi bác ạh, để biết được nó tròn hay vuông vậy thôi đó mà ;)

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
nhà cấp 4 ,diện tích 3,75 x 16. tính đúc giả 1 tầng suốt:
a) Có thể làm được không ạ? Được, đổ giằng bao quanh rồi đúc thật luôn nếu tường bao quanh là tường 20.
b)Liệu có thẩm mỹ như đúc thật? - Đóng trần thạch cao - bố biết.
c)Có thể làm toilet trên tầng đúc giả không? được luôn.
d)Lợp tôn chống nóng có hiệu quả như đúc thật không? Không có tôn nào gọi là chống nóng hết.
e)Cuối cùng dự kiến tổng chi phí bao nhiêu là được ạ? Tầng trên bác nhân 4triệu/m2, dưới 3tr/m2 cải tạo nữa là ra tiền.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
500tr chưa kể gia cố nền móng nếu đất yếu . OK PM e dắt coi nhà mẫu của bà chị ruột mới làm xong hôm Tết có diện tích và yêu cầu y chang nhà bác , đẹp nhứt xóm trong các căn cùng kinh phí :D

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Em cám ơn các bác bỏ chút thời gian tư vấn cho em! Có lẽ phải dành dùm thêm lúa xây mới luôn quá, vì nhà cũng cũ lắm rồi. Khi nào lên kế hoạch xây,em sẽ PM nhờ các bác tư vấn giúp lần nữa, thanks các bác nhiều!

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Bác Tồn nhanh chân quá, mấy con nhà cỡ này nên xây mới sẽ hiệu quả hơn nhiêu đó bác.

Status
Không mở trả lời sau này.