Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
Tình hình là em trai em vừa mua xe,bằng lái cũng là bằng mới nên tay lái còn non,mấy bữa trước nó có dk grab car chạy kiếm thêm thì gặp 1 vài tình huống như sau: có 1 khách nhà nằm tít trong hẻm khá nhỏ,xe thì vẫn vào dc nhưng ko có chỗ quay đầu mà de ra thì rất khó khăn do hẻm nhỏ và ngoằn ngoèo,mà em em nó là lái mới non tay nên ko de ra dc,thế là alo rất lịch sự trình bày cho khách nhờ khách đi bộ ra đầu hẻm,khách thì vẫn ra nhưng rốt cuộc khi về bị chấm cho sao thấp,1 trường hợp nữa là nhà khách nằm ngay đường 1 chiều và khi gần tới nơi thay vì chạy vòng để quay đầu cho đúng chiều thì khách kêu đang vội nên bắt phải chạy ngược chiều 1 đoạn ngắn để đỡ mất thời gian,em em nó ko chịu(vẫn nc lịch sự và giải thích đầy đủ với khách) nhưng rốt cuộc vẫn bị cho sao thấp,qua giờ nó nản đòi xóa app mà em khuyên nó từ từ bình tĩnh,vạn sự khởi đầu nan,em thì trc giờ ko có chạy xe dịch vụ nên em lên đây mong ae tài xế nào có kinh nghiệm xử lý những trường hợp như vậy chỉ giúp cách ứng phó với các tình huống như thế cho êm đẹp,chạy đã mệt mà cứ ăn 1-2 sao hoài thì cũng nản thật,thank ace oser !

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
không hổ thẹn với mình là được. Còn khách hàng nó thiếu hiểu biết thì k thể để nó ép mình phải theo nó

• Like
Reactions: tekken1
Hạng D
8/5/16
2.225
5.942
113
Hình như U lúc trước có tính năng cho lái xe đánh sao khách thì phải. Nên chăng G cũng nên có tính năng này?

• Like
Hạng D
10/4/10
1.349
4.729
113
em trai bác làm đúng
mà làm đúng thì việc éo gì phải lăn tăn vài cái * của mấy thằng đó???
kết thúc cuốc xe có mặt đỏ và mặt xanh đánh giá cuốc xe, bấm mặt đỏ cho G nó ghi nhận, chừng chục cái mặt đỏ là thằng khách đó khỏi đi G nữa
làm dịch vụ là làm dâu trăm họ nhưng không có nghĩa đội khách lên đầu

• Like
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Bỏ cả trăm triệu cho đến hơn tỷ đi phục vụ còn bị chấm * thấp thì dẹp cho rồi bác ơi , chưa kể bữa nào xui còn bị chửi mà lỗi kg phải thuộc về mình . Thằng bạn mình trước kia cũng chạy U với G giờ giải nghệ từ khi U rời khỏi VN , nó nói khách G phần lớn là cặn bã xã hội , điếm được gì là điếm cái đó , nhất là đặt gần nhưng toàn đi thêm mà tiền thì kg trả thêm , đặt xe 4 chỗ tới nơi chở đồ dọn nhà ( 1 cái nệm lớn , 1 cái vali , bếp gas , bao quần áo ) hoặc xe 4 chỗ đi 4 người lớn 3 em bé

• Like
Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Nói chung xác định chạy xe để kiếm thêm thu nhập nên chuyện khách hàng nó thế nào thì thây má nó đi. Để ý chi nhiều cho nó mợt. Dân Zịt thì không để đâu cho hết cái thói hư tật xấu rồi.
Mình cũng chứng kiến hoài cái cảnh khách bắt bẻ lái xe grab và cả taxi truyền thống.
Cứ để ý ngoài đường xem khách Việt đứng bắt taxi mà xem. Nhiều lúc chỗ vắng, chỗ rộng, thuận tiện cho việc dừng xe ngay gần đó thì nó không đứng vẫy xe. Nó đứng ngay giữa ngã 4 rồi bắt thằng taxi dừng đúng trước mặt để bước lên. Nhiều khi cái hẻm nhỏ bằng lỗ mũi nó cũng cứ bắt phải chạy xe vào tận cửa nhà. Mặc dù trời không mưa, nếu xuống đi bộ còn nhanh hơn ngồi trên xe. Vậy nhưng nó cứ thích kiểu làm thượng đế thì có quyền ra lệnh.
Nhiều ông lái taxi lâu năm rồi nhưng chui vào những cái hẻm chỉ rộng đúng bằng cái xe, hai bên là xe 2 bánh để. Chỉ cần bất cẩn một chút thôi là không những mất luôn cả ngày làm việc mà không cẩn thận còn không còn đường mà chạy ra nữa.

• Like
Reactions: ldtc and tekken1
Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
Nói chung xác định chạy xe để kiếm thêm thu nhập nên chuyện khách hàng nó thế nào thì thây má nó đi. Để ý chi nhiều cho nó mợt. Dân Zịt thì không để đâu cho hết cái thói hư tật xấu rồi.
Mình cũng chứng kiến hoài cái cảnh khách bắt bẻ lái xe grab và cả taxi truyền thống.
Cứ để ý ngoài đường xem khách Việt đứng bắt taxi mà xem. Nhiều lúc chỗ vắng, chỗ rộng, thuận tiện cho việc dừng xe ngay gần đó thì nó không đứng vẫy xe. Nó đứng ngay giữa ngã 4 rồi bắt thằng taxi dừng đúng trước mặt để bước lên. Nhiều khi cái hẻm nhỏ bằng lỗ mũi nó cũng cứ bắt phải chạy xe vào tận cửa nhà. Mặc dù trời không mưa, nếu xuống đi bộ còn nhanh hơn ngồi trên xe. Vậy nhưng nó cứ thích kiểu làm thượng đế thì có quyền ra lệnh.
Nhiều ông lái taxi lâu năm rồi nhưng chui vào những cái hẻm chỉ rộng đúng bằng cái xe, hai bên là xe 2 bánh để. Chỉ cần bất cẩn một chút thôi là không những mất luôn cả ngày làm việc mà không cẩn thận còn không còn đường mà chạy ra nữa.
bác nói e nhớ lại chuyện trước kia em cũng chạy con 5 chỗ vào cái hẻm bên q8,hẻm thì bé lại gặp mấy ông kê bàn ngồi nhậu,lại ngay buổi tối phải mở đèn,lúc vô thì đèn xe nó rọi ngay vào cái đám đang nhậu,1 loạt cặp mắt nhìn như muốn ăn tươi nuốt sống mình,cũng may là nhà họ hàng trong đó luôn ko thôi là có chuyện rồi,giờ nhớ lại đúng căng thiệt chứ

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Em mới đi G 5 lần nên chưa hiểu sao tài xế dùng vào việc gì? Vì khi mình chọn xong tuyến + loại phương tiện thì tài xế mới là người chọn chạy hay ko chứ mình đâu có thấy xung quanh mình có tài xế nào sao như thế nào đâu ta?