Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Gửi : các bác ,
Ngày nghỉ giờ em định cho trẻ con đi tắm biển ,nhưng bãi biển thường sóng to ,nên tụy nhỏ cũng không tắm được nhiều .
Các bác có kinh nghiệm khu nào biển lặng từ Nhatrang trở vào tư vấn dùm em với .
Cám ơn các bác trước

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Bạn ở SG-Ninh Chữ (Ninh Thuận) là ok nhất ! bãi biển ở đó nghe dân địa phương đồn là ngay nhà ông Thiệu (TT chính quyền SG cũ) ! Nên êm đềm, ko có sóng !

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
Bác thử mấy chỗ này xem sao:

- Bãi Bình Tiên ở giáp ranh Khánh Hòa - Ninh Thuận, lài, êm, đẹp hoang sơ, nhưng lại ko có khách sạn (phải ngủ ở Nha Trang/Cam Ranh/Ninh Thuận )
- Qua Nha Trang 1 chút ở resort Whitesand Dốc Lết. Bãi lài, êm, resort đẹp.
- Bãi Sao, bãi Khem ở Phú Quốc.

Hạng C
21/7/09
836
3
18
Saigon
Re:Các bác tư vấn : những vùng biển êm đềm cho trẻ nhỏ tắm

manhodessa nói:
Ngày nghỉ giờ em định cho trẻ con đi tắm biển ,nhưng bãi biển thường sóng to ,nên tụy nhỏ cũng không tắm được nhiều .
Các bác có kinh nghiệm khu nào biển lặng từ Nhatrang trở vào tư vấn dùm em  với .
Cám ơn các bác trước

Vũng Tàu mùa này biển êm như hồ bơi, không có sóng...tụi nhỏ bơi thoải mái. Em đang ở VT nè bác, 2 tuần liền lun :D

Hạng B2
25/2/10
136
1
0

Bác cho Bé ra BB nhân tạo ngoài ĐẠI NAM chơi yên tâm và gần sì gòn Bác nhé...

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

minhnl nói:

mấy bãi này ở Phú Quốc bùn lắm, được cái vắng vẻ thôi, xe hơi đâu xuống đựợc đâu, phải đi xe honda vào
với lại mùa này nắng lắm, gió thổi lạnh người lun, chỉ được cái mực tôm cá tươi ngon

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44

vioswhite nói:
minhnl nói:

mấy bãi này ở Phú Quốc bùn lắm, được cái vắng vẻ thôi, xe hơi đâu xuống đựợc đâu, phải đi xe honda vào
với lại mùa này nắng lắm, gió thổi lạnh người lun, chỉ được cái mực tôm cá tươi ngon

Em nghĩ bác lộn với bãi nào khác rồi bác ơi. Chứ bãi Sao bãi Khem là các bãi nổi tiếng với cát trắng mịn, biển lài, đi bộ ra cả trăm mét nước vẫn chưa tới thắt lưng. Theo em thì các bãi này ở PQ còn đẹp hơn cả Dốc Lết do cát trắng hơn. Xe hơi vào tận nơi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44

HL2000 nói:
manhodessa nói:
Các bác có kinh nghiệm khu nào biển lặng từ Nhatrang trở vào tư vấn dùm em với .
Cám ơn các bác trước

Vũng Tàu mùa này biển êm như hồ bơi, không có sóng...tụi nhỏ bơi thoải mái. Em đang ở VT nè bác, 2 tuần liền lun :D

Em cũng mới đi Hồ Cốc về nè, mùa này biển êm thật, như hồ bơi, tắm rất phê.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bãi Nhatrang tương đối nguy hiểm do "hẩm bực" giật cấp dể hổng giò, vào buổi sáng khi gió mùa chưa thổi biển êm. Dốc lết, Bãi Trủ (giờ là Vinpearl) Nhóc của bác mấy tuổi...Từ 5-6 tuổi thì  người lớn trên bờ, trẻ em dưới nước dể quan sát. Vũng Tàu bãi biển cũng lài, trời êm thì tốt khi có gió tránh xa các doi cát vì đó là nơi sóng dồn 2 bên kéo ra ngoài.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.