Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Cám ơn các bác, em đã tìm hiểu kỹ và lái thử đủ loại từ RX350 thậm chí cả Velar nữa rồi mới chung kết 2 em này.
Merc thì đặt options đc nhưng xe phải trc tết mới có. Còn X5 thì options quá ổn so với GLE hiện nay.
Các trang review nước ngoài đều đánh giá GLE xếp trên X5 trong phân khúc SUV mid size, tuy nhiên đó là bản đủ có E active body. Còn ở mình cắt hết sạch.
Vì vậy e nghiêng về X5, còn đang băn khoăn quả treo khí nén có nhanh xuống cấp đường Việt Nam ko ạ?
Đã là option sao gọi là cắt được a, Cắt là khi đó là tiêu chuẩn mà mình không trang bị mới gọi là cắt =)). Đó là thuật ngữ bị tiêm nhiễm từ các bác từ xưa đên giờ. Option được xây dựng từ phòng sp để phù hợp với nhu cầu của thị trường cũng như thói quen vận của người VN. Còn nếu mình muốn thêm tiện nghi thì phải trả thêm tiền cho các option đó. Còn E Active Body Control nếu về VN nó sẽ mắc hơn cả Magic Body Control trên MM thì lúc đó bao nhiêu KH có thể tiếp cận chiếc xe ạ :D

Hạng D
25/10/07
1.316
6.166
113
Cám ơn các bác, em đã tìm hiểu kỹ và lái thử đủ loại từ RX350 thậm chí cả Velar nữa rồi mới chung kết 2 em này.
Merc thì đặt options đc nhưng xe phải trc tết mới có. Còn X5 thì options quá ổn so với GLE hiện nay.
Các trang review nước ngoài đều đánh giá GLE xếp trên X5 trong phân khúc SUV mid size, tuy nhiên đó là bản đủ có E active body. Còn ở mình cắt hết sạch.
Vì vậy e nghiêng về X5, còn đang băn khoăn quả treo khí nén có nhanh xuống cấp đường Việt Nam ko ạ?
Quả bóng hơi merc mang về gần như đầu tiên và giờ loại bỏ dần dần chắc cũng có lý do.
ae trong nhà em cũng kinh qua cũng nhiều Bóng rồi và chung kết lại là Dư Giả thì chơi cho nó êm ái.
Còn không thì VN nên xài lò xo thôi. Bền nhất vẫn là nhíp :D

Hạng B2
9/12/15
147
119
43
Đã là option sao gọi là cắt được a, Cắt là khi đó là tiêu chuẩn mà mình không trang bị mới gọi là cắt =)). Đó là thuật ngữ bị tiêm nhiễm từ các bác từ xưa đên giờ. Option được xây dựng từ phòng sp để phù hợp với nhu cầu của thị trường cũng như thói quen vận của người VN. Còn nếu mình muốn thêm tiện nghi thì phải trả thêm tiền cho các option đó. Còn E Active Body Control nếu về VN nó sẽ mắc hơn cả Magic Body Control trên MM thì lúc đó bao nhiêu KH có thể tiếp cận chiếc xe ạ :D
Bác được cái nói chuẩn. Option là tùy chọn theo nghĩa tiếng Anh.

• Like
Reactions: huu1516
Hạng F
29/10/16
11.581
22.186
113
Pháp
Bác được cái nói chuẩn. Option là tùy chọn theo nghĩa tiếng Anh.
Từ nầy dùng đại trà, cùng như Pháp ngữ, có điều là đối với một số quốc gia những điều mà VN mình gọi là option thì họ là bắt buộc thí dụ . từ chuyện nhỏ đến chuyện lớn
  • Áo dạ quang, tam giác dạ quang
  • Đồ thử cồn phải để trong xe
  • ABS, ARS, ESP ....
  • Thắng khẩn cấp
  • Nhắc chống buồn ngủ,
.....................
Do đó nếu muốn và có thể, các bác có thể đặt từ các nước như Âu châu chẵng hạn, thì các options sẽ trở thành ..... bình thường và bắt buộc

• Like
Reactions: Bunnly
Tập Lái
15/5/20
6
2
1
Vấn đề là merc định giá sp như thế là sai, GLS 4.9 tỏi gần như đủ, còn GLE 4369 thì thiếu, với những người k thích xe to như GLS thì GLE đang bị đuối trang bị. Như vậy em có mê merc đi nữa thì cũng phải cân nhắc thôi bác.

Hạng F
22/7/13
8.976
40.255
113
E thì ko biết xe nào hơn xe nào nhưng e cũng ko bao h tin thằng Hùng Lâm này , toàn ăn tiền của hãng , review con nào thì khen xe đó lên sao hoả , nó mà review công nông cũng khen xịn xò gần bằng xe tiền tỷ , còn khi lái con xe tiền tỷ thì khen ngang ngửa roll royce và review roll royce thì ôi thôi rồi : hơn hẳn tàu vũ trụ
Chả cần tay HL choém ró đâu, qua box xe Hèng gặp mấy a hội STF, mấy ảnh toàn khoe xe ngon như tàu vũ trụ trên mặt đất là có thật. Mình chỉ cười rồi đi ra hoy. :D

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Bác đi đg xấu thì cả 2 con này ko ổn phí tiền, đg bằng thì chả lo

• Like
Reactions: Bunnly
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Có clip review của Hùng Lâm xehay đánh giá lái vận hành chạy con X5 hơn hẳn Cayenne. Mà X5 rất đẹp, em vote cho X5 chứ GLE thì làm luôn GLS 7c fullsize cho rồi, giá chả chênh lắm như X5 vs X7
Em chẳng bao giờ tin xehay. Lão ấy cứ cho tay vô xe nào là lão khen, mẹ đưa chiếc kia pride cho lão chắc cũng vẫn cho lên mây.

• Like
Reactions: hjno