Tập Lái
15/5/20
6
2
1
Các bác tư vấn xem X5 Plus vs GLE 450 thêm options thì nên mua xe nào?

Có bác nào có kinh nghiệm cho em xin tư vấn với. X5 plus giá 4699, GLE thì bản base 4369 quá nghèo nàn ko nói đến, em options thêm cửa nóc, Camera360, vô lăng ốp gỗ, điều hoà 4 vùng và sạc Qi thì giá cũng tầm như nhau rồi.

Túm lại GLE thêm options vẫn thua X5 ở cái treo khí nén, nâng hạ gầm.

Các bác thấy có cần thiết ko và nên chọn xe nào?

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.554
22.027
113
Pháp
Thứ nhất, khả năng kinh tế
Thứ hai, ý thích, thẩm mỹ
Thứ ba, lấy cái gì thật sự cần thiết (để sau nầy đừng chế độ lung tung). (Thí du như .. cái rẻ tiền nhất là ....nên order kính màu, khỏi dán phim gì cả....)
Thứ tư, các options nào không cần thiết thì có thể bỏ qua, vì chẵng có ích lợi thực tế (thí dụ như sưởi ... ghế, sưởi điện ... cho lẹ)

Do đó đừng đi theo số đông nói gì là chọn đó, vì bạn chọn xe cho bạn đi, cho gia đình bạn, và những gì bạn cần có. Đó là cách mua xe

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Có clip review của Hùng Lâm xehay đánh giá lái vận hành chạy con X5 hơn hẳn Cayenne. Mà X5 rất đẹp, em vote cho X5 chứ GLE thì làm luôn GLS 7c fullsize cho rồi, giá chả chênh lắm như X5 vs X7

• Like
Reactions: Bunnly
Hạng C
22/3/16
970
8.942
93
Thứ nhất, khả năng kinh tế
Thứ hai, ý thích, thẩm mỹ
Thứ ba, lấy cái gì thật sự cần thiết (để sau nầy đừng chế độ lung tung). (Thí du như .. cái rẻ tiền nhất là ....nên order kính màu, khỏi dán phim gì cả....)
Thứ tư, các options nào không cần thiết thì có thể bỏ qua, vì chẵng có ích lợi thực tế (thí dụ như sưởi ... ghế, sưởi điện ... cho lẹ)

Do đó đừng đi theo số đông nói gì là chọn đó, vì bạn chọn xe cho bạn đi, cho gia đình bạn, và những gì bạn cần có. Đó là cách mua xe
Chuận, mua tới xe đời này thì đi thử chứ đẽo cày giữa đường
Options thêm cửa nóc là option phí tiền nhất ở xứ lừa này, nóng ko chịu đc qua tất các đời xe e chạy.

• Like
Reactions: Bunnly and Osin
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Có clip review của Hùng Lâm xehay đánh giá lái vận hành chạy con X5 hơn hẳn Cayenne. Mà X5 rất đẹp, em vote cho X5 chứ GLE thì làm luôn GLS 7c fullsize cho rồi, giá chả chênh lắm như X5 vs X7
Biết thì nói
Chứ ko nên nghe người khác nói rồi nói lại
;)) đặc biệt là mấy kênh quảng cáo xe

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
E thì ko biết xe nào hơn xe nào nhưng e cũng ko bao h tin thằng Hùng Lâm này , toàn ăn tiền của hãng , review con nào thì khen xe đó lên sao hoả , nó mà review công nông cũng khen xịn xò gần bằng xe tiền tỷ , còn khi lái con xe tiền tỷ thì khen ngang ngửa roll royce và review roll royce thì ôi thôi rồi : hơn hẳn tàu vũ trụ

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33

Có bác nào có kinh nghiệm cho em xin tư vấn với. X5 plus giá 4699, GLE thì bản base 4369 quá nghèo nàn ko nói đến, em options thêm cửa nóc, Camera360, vô lăng ốp gỗ, điều hoà 4 vùng và sạc Qi thì giá cũng tầm như nhau rồi.

Túm lại GLE thêm options vẫn thua X5 ở cái treo khí nén, nâng hạ gầm.

Các bác thấy có cần thiết ko và nên chọn xe nào?
Để báo bác luôn cho gọn: GLE với option cửa sổ trời khả năng rất cao không mang về được, chỉ có những chiếc có sẵn cửa sổ trời ở lô đầu tiên mới có. Sau này bên đăng kiểm VN có thay đổi đơn giản hóa việc đăng kiểm thông quan thì mới có khả năng có, hoặc đơn đặt hàng đủ lớn, KH chịu chờ :D. Vì vậy nếu lấy GLE thì bác có thể đặt các option còn lại nhé.
Còn bác cứ đi ra xem xe thích xe nào lấy xe đó thôi. Còn cảm giác lái là do chủ quan người thích thế này người thích thế khác rất khó nói, vì đã nói là cảm giác thì không ai giống ai.

• Like
Reactions: Bunnly
Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Hôm qua mới gặp con GLE ngoài đường , biết là gu mỗi ng mỗi khác nhưng với em nhìn ở ngoài thực sự tù ...nhìn ngang trụ C thực sự giống Fortuner luôn ,bác lấy Q7 facelift mới hoặc X5 đi cho nam tính

Tập Lái
15/5/20
6
2
1
Cám ơn các bác, em đã tìm hiểu kỹ và lái thử đủ loại từ RX350 thậm chí cả Velar nữa rồi mới chung kết 2 em này.
Merc thì đặt options đc nhưng xe phải trc tết mới có. Còn X5 thì options quá ổn so với GLE hiện nay.
Các trang review nước ngoài đều đánh giá GLE xếp trên X5 trong phân khúc SUV mid size, tuy nhiên đó là bản đủ có E active body. Còn ở mình cắt hết sạch.
Vì vậy e nghiêng về X5, còn đang băn khoăn quả treo khí nén có nhanh xuống cấp đường Việt Nam ko ạ?

• Like
Reactions: NEWDRIVER