Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn
Để AE trong Box Fiat có thêm những thông tin về các bệnh hay gặp phải ở xe Fiat. Em xin mạn phép mở topic này để AE ta cùng chia sẻ kinh nghiệm về Fiat.
Em xin đưa ra 1 vài bệnh hay gặp phài của Fiat:
1./ Bơm xăng: cái này hay gặp phải ở những xe củ đã chạy khoản 8 vạn km trở lên
2./ Bộ cảm biến đánh lửa
3./ Dây điện của các bộ cảm biến: Thường hay bị nhão sau thời gian sử dụng nên dể gây chập => hư cảm biến do dây điện không được thiết kế để nhiệt đới hóa.
4./ Dây đai cam
5./ Quạt làm mát
.....
Các bác tiếp nhé.:D

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0
RE: CÁC BỆNH THƯỜNG GẶP Ở XE FIAT

6. Cảm biến bướm ga
7. Jắc cắm điện
8. Xi-lanh chân côn
9. Cao áp đầu bugi (đốt-lò) với 1 số đời

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: trongkiet
Để AE trong Box Fiat có thêm những thông tin về các bệnh hay gặp phải ở xe Fiat. Em xin mạn phép mở topic này để AE ta cùng chia sẻ kinh nghiệm về Fiat.
Em xin đưa ra 1 vài bệnh hay gặp phài của Fiat:
1./ Bơm xăng: cái này hay gặp phải ở những xe củ đã chạy khoản 8 vạn km trở lên
2./ Bộ cảm biến đánh lửa
3./ Dây điện của các bộ cảm biến: Thường hay bị nhão sau thời gian sử dụng nên dể gây chập => hư cảm biến do dây điện không được thiết kế để nhiệt đới hóa.
4./ Dây đai cam
5./ Quạt làm mát
.....
Các bác tiếp nhé.:D
Làm gì có chuyện đó bác ơi, xe em chạy 6 năm mà có thấy chi mô ???

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

Xe đi trên 5 năm thì cái gì cũng có khả năng xảy ra cụ ạ, các laoij xe khác cũng vậy thui.
Nên đi vào tùng bệnh cụ thể thì ngon hơn

Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du

Trích đoạn: FIAT_TEMPRA_4WD
Xe em chạy 16 vạn mới thay bơm xăng
Bác có cái lên dài loằng ngoằng khó nhớ quá. Đã vào khai báo với hội chưa? đơn từ thế nào ...trình bầy gia cảnh cho hội cái >>>>>

Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội

Bơm xăng thì tuỳ vào phong cách sử dụng, thường xuyên để xăng vơi thì nhanh hỏng bơm do bị nóngcó vậy thôi....

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: fiatsiena1.6
Bơm xăng thì tuỳ vào phong cách sử dụng, thường xuyên để xăng vơi thì nhanh hỏng bơm do bị nóngcó vậy thôi....
Đúng 100% /

Hạng B2
1/7/08
152
2
0

Bơm xăng nào mà chẵng đến lúc phải hư ? nhưng em không biết bơm xăng của FI có đắc tiền lắm không các bác nhỉ ? mà cũng không biết thay vào cái bơm của Nhật được không nữa chứ ? hình dáng của nó ra sao ? nếu bác nào còn giử cái bơm hư xin cho em diện kiến nó một cái ! nếu nó mà giống kích cở với bơm Nhật thì mai mốt nó có hư em cũng chẵng sợ , vì ngoài ADV Sài Gòn hàng nghĩa địa áp lực trên 5Kg/cm3 mỗi cái giá chỉ 250 nghìn thôi .

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Bác ở SG chứ nếu ngoài này em mang cho bác xem mà ảnh bơm xăng bác 98k up lên rồi đó em bổ xung thêm hình cái bơm em tháo ra đây nè:
[/URL][/img]
Bác kiếm loại nào có cùng kiểu giắc thì khỏi phải nối cho nó an toàn