Hạng C
22/5/16
867
398
63
Có gia đình thì cần vợ ký vào giấy bán xe, độc thân thì làm giấy chứng nhận độc thân

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Chết thật, vậy nghĩa là để đỡ rối em chỉ nên bán và tìm người mua ở SG và cho cá nhân sử dụng. Phải thỏa thuận rõ ràng là người mua phải làm Đk mới và sang tên chứ ko nhây nhưa tên mình là oải lắm. Em cảm ơn góp ý của anh
Trong giấy uỷ quyền anh kèm theo điều khoản là sau ngày xx-yy người uỷ quyền phải chịu mọi trách nhiệm liên quan khác là được rồi! Nhưng vẫn hơi phiền khi anh vẫn phải giữ lại giấy đó :)

Hạng C
25/6/14
623
743
93
Anh mua xe trước khi có vợ thì nhớ... giữ lại giấy chứng nhận độc thân cũ, bản photo hay chụp hình cũng được. Không thì sẽ rất mất công về phường xin xác nhận độc thân vào thời điểm đăng kí chiếc xe cũ.

Mình từng bán xe và dính trường hợp đó rồi. May sao hồi trước khi đăng kí kết hôn có chụp hình giấy chứng nhận độc thân lại (hồi đó chụp để khoe bạn bè là chính).

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chết thật, vậy nghĩa là để đỡ rối em chỉ nên bán và tìm người mua ở SG và cho cá nhân sử dụng. Phải thỏa thuận rõ ràng là người mua phải làm Đk mới và sang tên chứ ko nhây nhưa tên mình là oải lắm. Em cảm ơn góp ý của anh
Không cần quan tâm người mua là ai, ở đâu.
2 vc bác + người mua ra công chứng làm giấy bán xe, bác đóng phí công chứng, nhận tiền, giao hết giấy tờ. Xong, việc sau đó người mua tự lo.