Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Mình đang muốn mua ắc quy,về tự thay cho em Vios G 2017?Nhưng nghe anh em lái xe dịch vụ cùng nói,nếu không thay đúng cách,sẽ lỗi ga xe,và 1 số lỗi hệ thống.Các bác có thể chỉ em các bước thay,mà không làm ảnh hưởng đến xe không.Vì em ở xa hãng và gara,cho nên toàn phải mua về tự thay,cho tiện

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình thấy thợ câu bình phụ trước khi tháo bình trong xe ra, mục đích là để điện nuôi ECU, v.v đó Bác

• Like
Reactions: nghiaallo
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Mình thấy thợ câu bình phụ trước khi tháo bình trong xe ra, mục đích là để điện nuôi ECU, v.v đó Bác
cám ơn bác,bác có thể nói rõ hơn ko?câu bình phụ kiểu gì?

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
cám ơn bác,bác có thể nói rõ hơn ko?câu bình phụ kiểu gì?
Là câu điện từ bình ắc quy phụ vô xe trước khi tháo bình ắc quy chính ra khỏi xe đó Bác, đảm luôn duy trì nguồn điện nuôi các thiết bị điện tử đó Bác, sau khi lắp bình ắc quy mới vào xe thì tháo bình phụ ra. Bình ắc quy phụ nhỏ như bình lắp trên xe máy vậy.

• Like
Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
Em nghĩ... Thợ thuốc thôi. ECU tắt máy đâu cần phải nuôi nữa. Còn nếu bác sợ thì mua cọng dây câu bình nối từ cọc điện ra bình mới rồi mới tháo bình cũ. Bác cẩn thận kẻo chập điện nhé. Nói chung e chả tin mấy, bữa e thấy thợ thay bình cho vios cũng tắt máy tháo cọc rồi thay bình bình thường có sao đâu hic.

• Like
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Em nghĩ... Thợ thuốc thôi. ECU tắt máy đâu cần phải nuôi nữa. Còn nếu bác sợ thì mua cọng dây câu bình nối từ cọc điện ra bình mới rồi mới tháo bình cũ. Bác cẩn thận kẻo chập điện nhé. Nói chung e chả tin mấy, bữa e thấy thợ thay bình cho vios cũng tắt máy tháo cọc rồi thay bình bình thường có sao đâu hic.
Mình không cho là thuốc đâu Bác, như Bác nói thì vẫn phải câu điện từ bình khác vô xe trước khi tháo bình ra khỏi xe, như nhau cả thôi

Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
E nghĩ thiết bị điênh tử thường có pin cmos nuôi nguồn rồi!ko nhất thiết phai câu bình phụ đâu bác!

• Like
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
E nghĩ thiết bị điênh tử thường có pin cmos nuôi nguồn rồi!ko nhất thiết phai câu bình phụ đâu bác!
Mình chỉ thuật lại những gì mình trực tiếp nhìn thấy, các bước, các thao tác của người thợ khi thực hiện công việc từ khi bắt đầu cho tới khi kết thúc thôi Bác, còn muốn nghĩ sao thì tuỳ các Bác.