Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Quả là em gặp phải 1 trường hợp bất ngờ
Em đi vào 1 đoạn đường hẹp mà dốc lại cao. Gặp phải thằng cha đẩy xe củi phía trước, dĩ nhiên là không vượt qua được vì đường hẹp. Em vô số 1 thả côn ra thì xe lại ứ chạy muốn tắt máy vì dốc cao, do đó em nhấn tí ga thì xe lại chồm lên đụng vào thằng cha đẩy củi. Em thắng lại thì lại muốn tắt máy lại đạp côn thì xe lại trôi. Cứ thế nói nữa các bác bảo em nói sao mà lắm thế
Bác nào có cao kiến mách em 1 phát em đa tạ
P/S: Cuối cùng em vẫn chạy lên đầu dốc ngon lành

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
RE: Các cao thủ ra tay giúp em với

Như vậy là bác "mua" bằng rồi (đùa tí).

Khi thi lấy bằng ta co tiết mục dừng giữa dốc bằng chân côn mà. Xe mới lại càng dể hơn xe cũ chứ, hay tại xe bác quá yếu garanti không kiềm nỗi xe. Innova hả?

Garangti 750RPM?

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Em biết cách đừng xe và đề pa ngay giữa dốc, nhưng dốc rất cao mà thằng cha đẩy củi ngay trước mặt, nếu nhích ga thì đụng ngay mà đạp rề rề côn thì xe không chạy nổi vì dốc quá cao nên xe muốn tắt máy
Maz -1000

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.127
113

Trích đoạn: puma.com

Em biết cách đừng xe và đề pa ngay giữa dốc, nhưng dốc rất cao mà thằng cha đẩy củi ngay trước mặt, nếu nhích ga thì đụng ngay mà đạp rề rề côn thì xe không chạy nổi vì dốc quá cao nên xe muốn tắt máy
Maz -1000

Cách đơn giản nhất là bác kéo phanh tay rồi về số không mà đợi xe kia qua dốc. Còn nếu bác có lòng thì xuống đẩy hộ người ta!!! Nói nghiêm túc đấy.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Cách đơn giản nhất là bác kéo phanh tay rồi về số không mà đợi xe kia qua dốc...

Phương án này hợp lý.

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Không dùng phanh tay, bác cắt tí côn cho xe nó tụt lùi tẹo (Bác không giả thiết là có xe đằng sau nhé), chờ cho thằng đằng trước nó leo lên cách xa mình một tí, nhả côn từ từ cho xe dừng lại và leo tiếp.

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Dốc quá thì bác phanh tay, tắt mắy, vào số 1 rồi ngồi chờ nó đi xa xa hẵng bám đuôi, có khi ngủ được 1 giấc ấy chứ :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Theo em bác cứ đạp phanh + cắt côn cho xe dừng hẳn. Đợi cho bố ấy qua một đoạn rồi bác nhả côn ra tí, vòng tua khỏang 1000 cho đỡ tắt máy, xong nhả phanh đệm ga cho xe dọt lên bám đuôi, rồi lại phanh, rồi lại dọt lên, cứ thế cùng nhau tiến lên dốc. Phanh tay cho trường hợp dừng lâu đỡ mỏi chân.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he....cho cái nhà ngộ hóng hớt với :D
@ bác Puma_com : thọc lét bác cái : xe đây củi do người đẩy = xe thô sơ 1 bu-gi. Dù là xe 3 gác, hay xe thồ gắn máy, khi nó đã chọn đi đường dốc như vậy, tức cái dốc ý đối với xe hơi,như xe bác, chẳng có tí gờ-ram nào, he he :D. Xe bác sẽ leo tốt, như bác nói. Với lại,vô số 1,buông côn,xe vẫn chồm lên được,xém đụng lão kia mà ? Nếu dốc đứng 45 độ, xe 4 bánh dù số 1,cũng ứ chồm lên vậy nổi đâu. Nếu có trớn từ xa, đường trống, bác chơi số 3 còn được với cái dốc đóa :D
- Nhưng chỉ khi hết cách, đối đế lắm,đành phải mài côn. Đừng dùng côn đứng đường dốc,nếu có cách khác hay hơn. Lý do : côn mau mòn, tốn tiền bác.
@ bác Tuandq có ý giúp đỡ bác xe củi, quá tốt. Nhưng coi chừng gặp người xấu, lại đổ thừa mình làm hư hao này nọ à nhe....
Hoặc cứ cho xe tuột xuống (nhớ quan sát đằng sau) đậu dưới chân dốc, nhưng coi chừng xe củi tuột xuống chơi vô xe mình. Ngủ một giấc.
@ bác Dac đậu xích ra tí, cho tui ngủ ké với :D