Tập Lái
20/3/19
16
10
6
35
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
công nghệ thật nhiều nhưng em nghĩ phải mang tính ổ định lâu dài nữa ạ.....ngành công nghiệp ô tô các nước phát triển hàng chục năm ngành ô tô thì không phải 1 sớm 1 chiều có thể theo kịp ạ, riêng đồ chơi thì China quá dữ

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Xe đạp thì China cũng có tiếng, nhưng xe hơi thì em chưa biết, vì cũng chưa thấy trừ Volvo 90 mua lại của TQ mà thôi

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Dĩ nhiên option càng nhiều càng dễ hư lặt vặt, xe Hàn cũng vậy thôi. Tàu cũng xài công nghệ sx của Mer, của Bim chứ bộ. Được cái nó SX cho đại chúng nên giá khá mềm chỉ bằng 1/2 or 1/3 xe hãng khác cùng phân khúc, qua tàu thấy dân chúng chạy xe tàu rất nhiều, phần còn lại chạy xe Châu Âu, ít thấy xe Nhật.
Cũng vì thế nên khi nghe anh V sx xe ở VN, ai cũng nghĩ đến cái viễn cảnh phổ cập nội địa như tàu, cuối cùng té ngửa hết với cái giá.
Người VN mình mua dc ô tô đa phần cũng khá giả. Vì sĩ diện nên ít ai chọn xe Tàu.
Riêng xe máy tàu thì đã rõ độ bền kém. Còn xe hơi thì chưa thấy, vì có lẽ quá ít người đi.
Cạnh nhà mình có vị bác sĩ chạy con lifan kiểu dáng xe con bọ của VolksWagen được 10 năm vẫn còn thấy mới, bữa nào phải qua hỏi thử xem sao.
Còn cá nhân em không chọn xe Tàu vì em không thích.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Dĩ nhiên option càng nhiều càng dễ hư lặt vặt, xe Hàn cũng vậy thôi. Tàu cũng xài công nghệ sx của Mer, của Bim chứ bộ. Được cái nó SX cho đại chúng nên giá khá mềm chỉ bằng 1/2 or 1/3 xe hãng khác cùng phân khúc, qua tàu thấy dân chúng chạy xe tàu rất nhiều, phần còn lại chạy xe Châu Âu, ít thấy xe Nhật.
Cũng vì thế nên khi nghe anh V sx xe ở VN, ai cũng nghĩ đến cái viễn cảnh phổ cập nội địa như tàu, cuối cùng té ngửa hết với cái giá.
Người VN mình mua dc ô tô đa phần cũng khá giả. Vì sĩ diện nên ít ai chọn xe Tàu.
Riêng xe máy tàu thì đã rõ độ bền kém. Còn xe hơi thì chưa thấy, vì có lẽ quá ít người đi.
Cạnh nhà mình có vị bác sĩ chạy con lifan kiểu dáng xe con bọ của VolksWagen được 10 năm vẫn còn thấy mới, bữa nào phải qua hỏi thử xem sao.
Tuỳ, nếu như Qoros thì sao ? Liên minh của 2 tay thương mại nổi tiếng thế giới, chứ không phải một mình anh TQ đâu .... và là hợp tác với Do thái 50/50
Các bạn có thể tìm trên mạng nhé từ "Qoros 3" chưa đến 20K€ tăng tăng chỉ có 550 triệu VNĐ. Thôi cho hình luôn nhé

Nó mà về VN thì ôi thôi ....

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Tuỳ, nếu như Qoros thì sao ? Liên minh của 2 tay thương mại nổi tiếng thế giới, chứ không phải một mình anh TQ đâu .... và là hợp tác với Do thái 50/50
Các bạn có thể tìm trên mạng nhé từ "Qoros 3" chưa đến 20K€ tăng tăng chỉ có 550 triệu VNĐ. Thôi cho hình luôn nhé

Nó mà về VN thì ôi thôi ....
xe nhìn cứng thật bác

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Chẳng quan tâm chứ chẳng liên quan gì đến sĩ diện đâu Bác

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Chẳng quan tâm chứ chẳng liên quan gì đến sĩ diện đâu Bác
Có mặt bên tây Đức, Pháp mà không về VN được.... Tiêu chỉ VN là không phải EURO mà là tiêu chuẩn VN ....các bác cứ lăng tăng . Tây âu, Bắc mỹ thua VN xa ....

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/3/19
16
10
6
35
Em đang tò mò mấy con Co-lynk, nhìn phát ghiền, mà đương nhiên mình phải xác minh được độ bền, có điều em xem nhiều clip về hàng hóa dân Tàu sử dụng, em thấy chất lượng hàng hóa nó hơn bên mình nhiều các bác ạ, chẳng qua về dịch vụ chính hãng của các hãng xe này bên VN mình còn ít, chứ nó phổ biến thì cũng mệt mỏi cho các hãng khác

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Ca này hơi khó nha .... Thưa các bác đồ tàu nói chung là không dở như mình nghĩ,ví dụ ĐT trung quốc rất tốt, xe máy trung quốc rất tốt, giày dép cũng vậy,tuy nhiên hàng chính hãng nhé còn hàng nhái thì em không dám bàn . Mình đã từng ở trung quốc nhiều năm và lái xe của họ nhận xét rất ok, xe 10 năm sau khi sử dụng vẫn rất tốt còn nhập về VN thì không biết nha... cần tg để kiểm định.:p:p:p ,riêng cá nhân tôi ở VN không mua xe trung vì không thích.