Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Tôi lập thớt này để mọi người có thể chia sẻ những địa chỉ gara/nơi cung cấp dịch vụ cho vợ 2 của mình. Các địa chỉ đã được nhiều anh em tín nhiệm sẽ được bổ sung liên tục vào đây. Và để thuận tiện cho việc tra cứu sau này, các bài comment hoặc bổ sung thông tin sẽ được xoá dần, mong các bác thông cảm.
1- Rửa xe: Song Long, 71 Lê Văn Lương, Hà Nội (cùng ngách đi vào quán nhậu Linh Chi, từ ngoài đường đi vào khoảng 100m). Địa chỉ này tôi được bác Ltvbach giới thiệu đã lâu, sáng nay mới có cơ hội kiểm chứng. Mỗi xe sẽ được chăm sóc kỹ càng từ A-Z trong vòng khoảng 45 phút (bao gồm cả hút bụi), giá 30 ngàn/7 chỗ. Tôi đã sử dụng qua 2 đời xe từ Lancer Gala đến SF hơn 4 năm qua, lần đầu tiên mới thấy hài lòng với chất lượng rửa xe. Dịch vụ sử dụng hoá chất chuyên nghiệp nên xe lâu bị bẩn, cái này bác Ltvbach đã kiểm chứng. Bác nào đến sử dụng thấy hài lòng như tôi giới thiệu, đề nghị chiêu đãi li cafe đen số 5 nhé ;)!
2- Cung cấp phụ tùng: Hùng Colormatiz và Hanquoc. Từ gương, đèn, thảm.... đến lọc dầu, lọc nhiên liệu chính hãng và quan trọng rất hạt "dẻ" ;)
3- Bảo dưỡng thông thường: thay dầu, lọc dầu, sơn sửa...., các bác có thể đến gara Tiên Phong, 87 Láng Hạ. Chất lượng và dịch vụ tốt.
4- Sửa chữa nặng: liên quan đến máy móc, các bác có thể đến HDC 199 Minh Khai, và đương nhiên nên tham khảo chuyên gia Hardtop của HMV, một người rất tận tình giúp đỡ anh em SFC trong thời gian qua!
..........................
Các bác bổ sung nhé! Các bác SFC Sài Gòn cũng nên test và cung cấp cho anh em nhé!

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
Bác Kiến mô tả đường đến chỗ 71 Lê Văn Lương xem nào , nhà tôi ngay ở đó. Như Bác nói thì ở Hoàng Ngân chứ sao lại là Lê Văn Lương được. Có phải ngay gã tư đèn đỏ đầu tiên ở đường LVL không? rẽ trái 100m thì là Hoàng Ngân chứ! Chứ chỗ rửa ngay đầu ngã tư lởm lắm tôi rửa mấy ần ở đó mà!

Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
Ở phía Nam thì em hay rửa xe ở đầu đường vào Linh Đàm, cách đường Giải Phóng 50m, nhanh và sạch, chủ cửa hàng giám sát nhân viên cẩn thận, nhiều lúc trực tiếp rửa luôn, giá rửa và hút bụi SF trước tết là 30k, bây giờ 35k.

Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
Về sơn thì em hay sơn dưới 91 Lĩnh Nam, Gara Âu Mỹ, các vết xước không phải gò hàn thì chỉ mất 2 buổi là xe được xuất xưởng.
Thường thì đầu giờ chiều mang xe vào, sơn xong có thể đi xe về trong ngày lúc nào rảnh đến đánh bóng.
Trước lúc sơn nhắc thợ dán che các chỗ không sơn càng kín càng tốt, vì khi sơn bóng bụi sơn rất dễ bám vào xung quoanh, sờ tay vào thấy ráp, như vậy sẽ mất thời gian đánh bóng lại những chỗ xung quoanh khu vực đã sơn.

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội
Rửa xe ở trong Fore Thăng long cũng khá kỹ mỗi xe mất 1 tiếng cả hút bụi cũng 30K, tết nhất không tăng giá.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Meo Luoi nói:
Rửa xe ở trong Ford Thăng long cũng khá kỹ mỗi xe mất 1 tiếng cả hút bụi cũng 30K, tết nhất không tăng giá.
Mình cũng đã rửa vài lần ở địa điểm này nhưng nếu so sánh chỉ khoảng 6/10 khi so với Song Long thôi! Nhiều anh em OS như vợ chồng Ltvbach, otohanoi, My.... cũng phải chạy cả chục km để đến đây rửa đấy. Ở Song Long hôm rồi tôi cũng dùng thử dịch vụ rửa gầm, hay phết!
nhh2811 nói:
Bác Kiến mô tả đường đến chỗ 71 Lê Văn Lương xem nào , nhà tôi ngay ở đó. Như Bác nói thì ở Hoàng Ngân chứ sao lại là Lê Văn Lương được. Có phải ngay gã tư đèn đỏ đầu tiên ở đường LVL không? rẽ trái 100m thì là Hoàng Ngân chứ! Chứ chỗ rửa ngay đầu ngã tư lởm lắm tôi rửa mấy ần ở đó mà!
Bác Hoà vào trang web của cty này để biết rõ hơn về dịch vụ và địa chỉ nhé: http://detailsonglong.com/
Đoạn đường Lê Văn Lương có tới 3 địa điểm rửa xe nhưng bác cứ tìm đúng quán bia hơi Linh Chi 71 Lê Văn Lương. Từ quán này đi vào Song Long cách khoảng 100m.
Hongha nói:
Về sơn thì em hay sơn dưới 91 Lĩnh Nam, Gara Âu Mỹ, các vết xước không phải gò hàn thì chỉ mất 2 buổi là xe được xuất xưởng.
Thường thì đầu giờ chiều mang xe vào, sơn xong có thể đi xe về trong ngày lúc nào rảnh đến đánh bóng.
Trước lúc sơn nhắc thợ dán che các chỗ không sơn càng kín càng tốt, vì khi sơn bóng bụi sơn rất dễ bám vào xung quoanh, sờ tay vào thấy ráp, như vậy sẽ mất thời gian đánh bóng lại những chỗ xung quoanh khu vực đã sơn.
chỗ đồng chí Blacklac, anh em làm cũng rất nhiệt tình và có trách nhiệm!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
songthu nói:
bac hay rua nha nao o Linh Dam, em cung toan rua o day ma sao ko gap nhi

songthu nói:
chac la vi moi tap lai nen chua biet bac thoi, thong cam nhe

songthu nói:
Chao cac bac em moi tap lai nen chua co dieu kien gap cac bac ngoai xa lo

songthu nói:
chuyen nghanh cua em la buon thep cong nghiep tam, la, cuon, can nong bac nao co nhu cau mua thep thi DT cho em: so 01235995666 em phuc vu nhiet tinh
songthu nói:
con vu di thai va tuyen thi cac bac thong cam cho em nhe
dot sau di dau cac bac a lo cho em tieng de em tham gia di cung cac bac cho dep doi hinh

Bác Sông Thu ơi, bác chịu gõ trong một bài thôi, không nên cắc bụp, cắc bụp như vậy! Và bác lưu ý gõ có dấu giúp nhé! Tks

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/5/08
252
0
0
Kienvang nói:
Tôi lập thớt này để mọi người có thể chia sẻ những địa chỉ gara/nơi cung cấp dịch vụ cho vợ 2 của mình. Các địa chỉ đã được nhiều anh em tín nhiệm sẽ được bổ sung liên tục vào đây. Và để thuận tiện cho việc tra cứu sau này, các bài comment hoặc bổ sung thông tin sẽ được xoá dần, mong các bác thông cảm.
1- Rửa xe: Song Long, 71 Lê Văn Lương, Hà Nội (cùng ngách đi vào quán nhậu Linh Chi, từ ngoài đường đi vào khoảng 100m). Địa chỉ này tôi được bác Ltvbach giới thiệu đã lâu, sáng nay mới có cơ hội kiểm chứng. Mỗi xe sẽ được chăm sóc kỹ càng từ A-Z trong vòng khoảng 45 phút (bao gồm cả hút bụi), giá 30 ngàn/7 chỗ. Tôi đã sử dụng qua 2 đời xe từ Lancer Gala đến SF hơn 4 năm qua, lần đầu tiên mới thấy hài lòng với chất lượng rửa xe. Dịch vụ sử dụng hoá chất chuyên nghiệp nên xe lâu bị bẩn, cái này bác Ltvbach đã kiểm chứng. Bác nào đến sử dụng thấy hài lòng như tôi giới thiệu, đề nghị chiêu đãi li cafe đen số 5 nhé ;)!
2- Cung cấp phụ tùng: Hùng Colormatiz và Hanquoc. Từ gương, đèn, thảm.... đến lọc dầu, lọc nhiên liệu chính hãng và quan trọng rất hạt "dẻ" ;)
3- Bảo dưỡng thông thường: thay dầu, lọc dầu, sơn sửa...., các bác có thể đến gara Tiên Phong, 87 Láng Hạ. Chất lượng và dịch vụ tốt.
4- Sửa chữa nặng: liên quan đến máy móc, các bác có thể đến HDC 199 Minh Khai, và đương nhiên nên tham khảo chuyên gia Hardtop của HMV, một người rất tận tình giúp đỡ anh em SFC trong thời gian qua!
..........................
Các bác bổ sung nhé! Các bác SFC Sài Gòn cũng nên test và cung cấp cho anh em nhé!

Bác HT làm vụ này quá ổn cho anh em SFC nói riêng và OS nói chung. Em đang cần tìm chỗ tắm rửa cho vợ 2 sạch xẽ và an toàn. Thanks

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Vừa đi Thái Nguyên - Tuyeen Quang về đến Hà Nội follow theo Bác Kiến tới rửa xe tại Songlong - Chất lượng rất tốt. Các bác không cần thử đâu, cứ tới thiệt đi. Các dịch vụ khác ở đây thì chưa thử nên không giám nói.

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
các bác cho thêm kinh nghiệm về các gara sơn sửa đi. Em trước đây làm ở 199 Minh khai, Trường phát (Đường láng), Hưng Vương (Đường láng) đều ko hài lòng về chất lượng sơn (độ mịn, màu sắc chênh khá nhiều so với nguyên bản), còn về chất lượng dịch vụ thì cũng bình thường chấp nhận được.