Hạng B2
10/1/07
111
0
16
vậy nghĩa là vẫn có thể lắp ngoài đc nhỉ. Đợt mua xong em bực quá. Em hỏi hết lượt thông số, đặc tính. Còn duy cái Cruise Control thì ko nghĩ nó cắt vì đời trước vẫn có. Sau đi tỉnh tìm ko thấy, gọi sale hỏi xong mới té ngửa ko có. Bực ko chịu đc, xe mua rồi chả nhẽ lại chửi nhau. Cảm giác như bị lừa. Từ đó giờ cứ mỗi lần đi tỉnh với cao tốc, mỗi lần gạt Lim là mỗi lần ức. Chỉ muốn bán quách xe đi thêm tiền mua Macan. Nhưng khổ nỗi Cayen đc lên đời bản mới còn Macan mới facelift nên đành cố đi nốt 1-2 năm.

Chào Bạn, Bạn liên lạc lại với bạn nào bán xe cho bạn để sắp xếp lịch update "Cruise Control" nha. Nếu bạn mua xe của Audi chính hãng Việt Nam thì chắc chắn sẽ được update miễn phí.
Cám ơn Bác!

Tập Lái
2/9/17
2
0
1
47
Có bác nào : cho em hỏi q5 lên dèn vào lỗi hệ thống lái- và lấy tay lái có tieng kêu nhẹ như lấy tay lái trên nền gạch

Hạng B2
19/9/07
168
92
28
xe q5 bị dính thắng tay thì sữa sao mấy bác? đi đâu sửa?
xe em ko được đem dzo audi vn

Hạng B1
20/3/17
63
34
18
33
Chào Bạn, Bạn liên lạc lại với bạn nào bán xe cho bạn để sắp xếp lịch update "Cruise Control" nha. Nếu bạn mua xe của Audi chính hãng Việt Nam thì chắc chắn sẽ được update miễn phí.
Cám ơn Bác!
update sẽ mất sưởi vô lăng , xe mình mua đợt đầu vô lăng có sưởi update xong lại mất , mất mà chả đc thông báo gì , tới khi dùng ko có mới nói. cũng sôi gan nhưng bị vô thế rồi thôi cãi vã mệt , đó là đổi chứ ko update , đổi từ sưởi vô lăng qua cruise control. cái xe đã ít option rồi còn giảm dần.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Các bác cho em hỏi với xe em A6 đi 10,000km thì nhớt hơi tuột v có phải châm thêm ko các bác xe em 15,000km mới thây nhớt.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
update sẽ mất sưởi vô lăng , xe mình mua đợt đầu vô lăng có sưởi update xong lại mất , mất mà chả đc thông báo gì , tới khi dùng ko có mới nói. cũng sôi gan nhưng bị vô thế rồi thôi cãi vã mệt , đó là đổi chứ ko update , đổi từ sưởi vô lăng qua cruise control. cái xe đã ít option rồi còn giảm dần.

Kaka, Vn mà. "chưa nghe báo cáo" "ko nói ko có nghĩa là ko có"...v.v.v. Mấy bác ở vùng nóng (SG) hy sinh sưởi vô lăng qua CC cũng đáng.!

Tập Lái
16/11/19
1
0
0
36
Vấn đề em bực nhất trước giờ là xe không có :
  • camera lùi,
  • bluetooth kết nối điện thoại để nghe nhạc.
  • két nhựa nước làm mát thì nhìn vào toàn cặn.

Xe em Q5 đời 2015 :((

Tập Lái
13/2/19
20
8
3
32
Không biết audi q5 2017 - 2018 đã hết lỗi ăn dầu chưa. Em đang tính xúc mà đọc thấy than lỗi quá trời.

Tập Lái
27/5/22
1
0
1
33
Cám ơn Bác!
bác cho em hỏi là q5 đời nào thì dc update cruise control ạ. Em đang chạy 2011 không biết có được không ạ

Thêm một "bệnh" nữa của Q5 mình đã trải nghiệm và tham khảo các bác đã và đang xài : Công dây nối nắp bình xăng với thân xe hay bị đứt do tác động của hơi xăng và thời tiết làm cho nó ... giòn và tự đứt. Nghe bảo dòng BMW cũng hay bị bệnh giống vậy. Nếu vì đứt mà thay hẳn một nắp xăng mới thì hơi phí, còn không thì chế lại.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Thêm một "bệnh" nữa của Q5 mình đã trải nghiệm và tham khảo các bác đã và đang xài : Công dây nối nắp bình xăng với thân xe hay bị đứt do tác động của hơi xăng và thời tiết làm cho nó ... giòn và tự đứt. Nghe bảo dòng BMW cũng hay bị bệnh giống vậy. Nếu vì đứt mà thay hẳn một nắp xăng mới thì hơi phí, còn không thì chế lại.
Cái đó dễ bị đứt nếu do rửa xe hay nước vào mà k làm cho khô, khi nóng nó hầm hơi làm áp suất thay đổi nên cao su nó mau lão hoá làm dễ đứt nên các bác chịu khó kiểm tra sau mỗi khi rửa xe.
Q5 còn bị ron cửa sổ trời đối với các xe có option này, dàn lạnh của Q5 k dc tốt cho lắm.

• Like
Reactions: asiantiger