Hạng C
10/5/11
669
5.880
103
nhu cầu của anh chủ thì mua xe 5 chỗ được rồi, GLC300 hoặc Volvo XC60 tầm 2.5 tỏi lăn bánh hen. Chơi Lexus RX300 nhập nguyên con nên hơn 3 tỏi. Bên Mẽo Lexus ngang class thì giá vẫn rẻ hơn Merc và Volvo nha. Volvo ngày xưa nhập nguyên con thì giá 2.7 - 2.8 tỏi. Volvo là an toàn nhứt đó. Chơi mấy con luxury được cái an toàn, có đụng cũng đỡ hơn.

Hạng B2
15/3/18
113
339
63
Mình cũng có 3 tỷ tiền rảnh và lương tháng 3k5, mua xe vẫn phải lăn tăn, cuối cùng vẫn chọn crv :), nhiều bạn làm như cứ có 3 tỷ và thu nhập 80 triệu là thánh cái gì cũng biết vậy! Khuyên chủ thớt bạn nên phân định rõ nhu cầu nào cao hơn, mua xe để đi làm ăn hay mua xe để phục vụ nhu cầu chở cả gia đình? Vì tầm 3 tỷ thì 7 chỗ hạng sang vẫn còn hơi chơi vơi, nên bạn phải đánh đổi theo thứ tự nhu cầu thôi bạn!

Hạng C
10/5/11
669
5.880
103
Mình cũng có 3 tỷ tiền rảnh và lương tháng 3k5, mua xe vẫn phải lăn tăn, cuối cùng vẫn chọn crv :), nhiều bạn làm như cứ có 3 tỷ và thu nhập 80 triệu là thánh cái gì cũng biết vậy! Khuyên chủ thớt bạn nên phân định rõ nhu cầu nào cao hơn, mua xe để đi làm ăn hay mua xe để phục vụ nhu cầu chở cả gia đình? Vì tầm 3 tỷ thì 7 chỗ hạng sang vẫn còn hơi chơi vơi, nên bạn phải đánh đổi theo thứ tự nhu cầu thôi bạn!
mình nghĩ anh chủ thớt nói 3 tỷ là budget để anh mua xe, ảnh còn 1 mớ tiền ngồi không trong bank/investment nữa. Nếu thế thì nên chơi xe luxury. Chứ chạy mấy con đấy, nó đi ngang dớt cái kính hay đi thay nhớt cũng tốn 1 mớ để nuôi

Hạng B2
26/10/16
499
287
73
44
Mần con BMW 320i và 1 con Kia Sedona là đẹp nhất! Hai con đều sang và hợp túi tiền. Còn thêm chút đỉnh

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
View attachment 2054362
Chào các bác,

Nhà em 2 vợ chồng và 2 đứa con sử dụng xe là chủ yếu. Vợ em muốn xe nhỏ nhỏ để có thể tự lái đưa các con đi học được. Nhưng lâu lâu gia đình em cũng có thêm 2,3 đứa cháu đi chơi xa cùng. Thu nhập của em khoảng 80tr/tháng, dưới đây là một số lựa chọn em đang phân vân với số tiền tầm 3 tỷ :

1/ Mua GLC 300 2020, dự trù khoảng 2tỷ5++ lăn bánh, phục vụ gia đình riêng + sang chảnh được, nhưng khi phát sinh đi chơi có các đứa cháu thì ko đi cùng được (với đó giờ chưa đi Mer, em ko biết chi phí nuôi + xe nó có ổn định ko, nghe bảo hay lỗi vặt)
2/ Mua C300 AMG + Ford Turneo Trend, phục vụ được gia đình mình lẫn các cháu, nhưng ngại chi phí nuôi 2 xe hơi mệt
3/ Cx8 premium AWD + Mazda 3 all new Sport 2.0L Signature Premium, này là ok cho mọi tiêu chí nhưng ko sang chảnh như có xe Mer được

Lần đâu lăn tăn muốn lên đời xe Mer nên e suy nghĩ nhiều quá trước khi xuống tiền, mọi người giúp em giải tỏa cái. Thanks

80tr/tháng tiền ăn, học, tiết kiệm vèo một cái là hết. Trong thành phố đi mỗi ngày tiện nhất là mấy chiếc xe nhỏ. Gọi Suzuki lái thử chiếc Swift đi. 500tr chưa lăn bánh. Chạy bền kg hư hỏng. Vợ lái xe đưa con đi học cũng dễ chạy/tìm chỗ đậu xe. 2.5 tỷ còn lại là tiền của bác. bác muốn đầu tư vào gì cũng được miễn sao nó kg phải là tiêu sản (như một chiếc xe).

Muốn sang chảnh thì đầu tư vào kiến thức trước.

Tập Lái
11/12/12
10
451
49
31
Bác có 3 tỏi, tháng thu thêm 80 chai có gì phải suy nghĩ nhiều, mà suy nghĩ nhiều chưa chắc chốt được vị trí chính xác.
Bác mua con hơn tỏi trải nghiệm, 2 - 3 năm sau rút nhiều kinh nghiệm thì đổi xe xịn hơn.
À mà bác không nói rõ đã mua xe bao giờ chưa, hay là có rồi giờ muốn lên đời? Nếu đã từng thì lên Bim, Mer, Aud luôn được rồi ạ.

Tất nhiên xe xịn nó cũng giống như một cô gái đẹp vậy, để làm bạn - người yêu - lấy một người đẹp thì chi phí bỏ ra cũng gấp rất nhiều lần so với một cô gái bình thường, mà mất tiền rồi chưa chắc mối tình ấy có bền vững hay không?
Sang chảnh thì chỉ được mấy tháng đầu thôi, rồi sẽ chán ngay ấy mà. Bạn em thu nhập gấp 5 lần bác mà cũng chỉ chạy con xe Hàn ghẻ giá chưa tới 1 tỷ, vẫn bảo đảm an toàn, rộng rãi, tiện nghi, sang chảnh như ai. Như bác nói, xe xịn cũng như gái đẹp. Mà gái đẹp mấy thì cũng chịch chừng mấy tháng là chán thôi. Show me any beautiful woman and I'll show you a man who is tired of fucking her, he he